Tư vấn, có nên bỏ tất cả ở VN để định cư Canada?

Kanon no Uta

Reaction score
0
phuga89tb said:
Theo cách đưa ra quyết định thì bạn kẻ ra 2 cột. 1 cột ghi đi nc ngoài, 1 cột ghi ở vn. Mỗi cột ghi NHỮNG ĐIỀU MẤT khi chọn đi hay ở. Chấm điểm cho các ý theo thang -1,-2,-3, r tổng lại. Cột nào mất nhiều hơn tức là không chọn hành động đó.
Nhược điểm: bị chi phối bởi cảm xúc của ng chấm, thời gian này bạn chấm -1d, tgian khác b lại chấm -3. Do cảm xúc cn luôn thay đổi. Nên tìm cách nào để cho điểm cách chính xác nhất.
Giống như tui nè, ngay trước thời điểm lên đường bỗng đặt gia đình lên trên hết và hứa rằng học xong sẽ trở về, chắc hẳn sẽ nhớ nhà lắm, ở nước ngoài không quen bằng nhà mình đâu. Nhưng qua một thời gian thôi là cảm thấy nó không nặng nề như mình nghĩ.

xe_enzo

Reaction score
0
rfcclub2011 said:
Apply WP là được cần gì flagpole ?

vozFApp[/url][/i][/size]
Apply official WP thì mất mấy tháng mới có, trong khi flagpole chắc 2 tiếng là có. Con bạn trong phòng lab mình phòng vấn xin việc pass hết rồi công ty bảo trong vòng 1 tuần phải có WP thì mới có offer cuối cùng cũng phải chạy ra Nigara Falls xin

rfcclub2011

Reaction score
0
xe_enzo said:
Apply official WP thì mất mấy tháng mới có, trong khi flagpole chắc 2 tiếng là có. Con bạn trong phòng lab mình phòng vấn xin việc pass hết rồi công ty bảo trong vòng 1 tuần phải có WP thì mới có offer cuối cùng cũng phải chạy ra Nigara Falls xin
Cty nào cùi mía vậy trời ...
Gửi từ Xiaomi Redmi Note 7 bằng vozFApp

quachtuongvl1

Reaction score
0
Kanon no Uta said:
Giống như tui nè, ngay trước thời điểm lên đường bỗng đặt gia đình lên trên hết và hứa rằng học xong sẽ trở về, chắc hẳn sẽ nhớ nhà lắm, ở nước ngoài không quen bằng nhà mình đâu. Nhưng qua một thời gian thôi là cảm thấy nó không nặng nề như mình nghĩ.
Vậy bây giờ quyết định của bạn là như thế nào?

Kanon no Uta

Reaction score
0
quachtuongvl1 said:
Vậy bây giờ quyết định của bạn là như thế nào?
Tìm mọi cách ở lại thôi chứ sao my friend :sweat::sweat::sweat:

hahalulu

Reaction score
0
Sang lại 1 tiệm nail là của người quen sang hay sao bác? Nếu làm ăn ngon thì liệu ngta có nhượng lại ko? Bác phải nghiên cứu kỹ nhé.

Ông mình ở canada mới về chơi, ngồi nc ông bảo bên ấy nó cũng phân biệt chủng tộc ghê lắm. Như mình chỉ có bằng ĐH ở VN thì sang đấy apply vào những chỗ to sẽ khó hơn tụi da trắng, việc lên quản lý cũng vậy. Nghĩ thế chán nên mình nghĩ xác định sang thif 2vc làm vất vả cả đời, cũng chỉ làm culi, mong cho đời con tốt hơn thôi. Bên ấy vay mua nhà, mua xe cũng hết xừ 30 năm cuộc đời rồi

Như bác có tài sản là nhà đất thì nên để lại, khi đời con bác lớn nó thành 10-12 tỷ, trích ra 1 phần cho con đi du học. Có người nhà bên canada thì du học cũng tiện. Lúc ấy nó đi du học cũng ko phải lo lắng về kinh tế

thanh07ho

Reaction score
0
xe_enzo said:
Trong quá trình nộp chờ WP là có thể đi làm full time rồi, về bản chất Flag pole là một hình thức chống chế, bất khả kháng mới làm thôi nha. Nếu thằng nào cũng ra làm flag pole thì đâu có fair nữa.

Nếu có điều kiện thì nên đi hỏi luật sư di trú (trên trường có thể có) cho chắc ăn. Có vết đấy sau này rắc rối, cái gì cho được thì lấy lại được nha thím :byebye: