[Truyện ma] Ao nước tròn, cái giếng méo, cây thị vẹo, cây khế khòng khoeo

vms

Reaction score
0
hàng về....wăng ebook rồi chui vô mền thôi.......

sonomi^_^

Reaction score
0
Đọc xong phần 2 mình phải vào comment luôn. Hồi những năm 89 khi mình 3 tuổi, quê mình ngừơi thì thưa mà thiên nhiên thì quá bí hiểm. Có dạo cả khu nửa đêm đóng kín cửa vì sợ hổ, Rồi có mùa trai tráng mấy làng sang núi Con Voi (Bắc Giang) hun và bắy trăn, hun khói đầu lỗ này, khói ra đầu lỗ khác cả km. Rồi mùa mưa, Ông nội bắt được con rùa mai to bằng cái TV 42", thậm chí khi mình 4 tuổi, chỉ cần ra ra cái khe giữa 2 quả đồi là xách được vài con rùa về. Rồi mùa hè, trăng sáng nhìn rõ như ban ngày, những đàn đom đóm đông hàng vạn hàng vạn con, rồi đàn rơi, đàn cò trắn,... Tất cả những thứ đó đã từng có, rất may là tôi sinh ra vẫn còn được chứng kiến. Các bạn bgio chỉ thấy qua Discovery Planet Earth thôi. Các bạn phải đặt mình vào hoàn cảnh thiên nhiên hoang rã, bí hiểm, hùng mạnh như vậy các bạn mới sợ, mới tin, mới thấy ma. Tự nhiên ra ngoài vườn, các bạn thấy con 'đom đóm' to bằng cái bát có sợ không? Nhìn bụi tre bên kia đồi thấy một 'mặt trăng' thứ 2 treo ở đó mã. Rồi mỗi khi ốm, nằm trên giường, nhìn lên thanh gác ngang trên nhà thấy lũ đầu trâu mặt mgựa ( chi tiết của chủ thớt làm tôi nhớ lại khi còn nhỏ, ko hiểu sao tôi ko quên hết, wuên hẳn). 'Nó' đã trở thành một nỗi ám ảnh, thằng e mình là nhớ được nhiều nhất dù nó ốm ít nhất. Mình tin rằng, khi trẻ con, ai cũng nhìn thấy, chỉ là đến 1 thời điêmr nào đó ko thấy nữa thôi.

kriegs0.1

Reaction score
0
sonomi^_^ said:
Đọc xong phần 2 mình phải vào comment luôn. Hồi những năm 89 khi mình 3 tuổi, quê mình ngừơi thì thưa mà thiên nhiên thì quá bí hiểm. Có dạo cả khu nửa đêm đóng kín cửa vì sợ hổ, Rồi có mùa trai tráng mấy làng sang núi Con Voi (Bắc Giang) hun và bắy trăn, hun khói đầu lỗ này, khói ra đầu lỗ khác cả km. Rồi mùa mưa, Ông nội bắt được con rùa mai to bằng cái TV 42", thậm chí khi mình 4 tuổi, chỉ cần ra ra cái khe giữa 2 quả đồi là xách được vài con rùa về. Rồi mùa hè, trăng sáng nhìn rõ như ban ngày, những đàn đom đóm đông hàng vạn hàng vạn con, rồi đàn rơi, đàn cò trắn,... Tất cả những thứ đó đã từng có, rất may là tôi sinh ra vẫn còn được chứng kiến. Các bạn bgio chỉ thấy qua Discovery Planet Earth thôi. Các bạn phải đặt mình vào hoàn cảnh thiên nhiên hoang rã, bí hiểm, hùng mạnh như vậy các bạn mới sợ, mới tin, mới thấy ma. Tự nhiên ra ngoài vườn, các bạn thấy con 'đom đóm' to bằng cái bát có sợ không? Nhìn bụi tre bên kia đồi thấy một 'mặt trăng' thứ 2 treo ở đó mã. Rồi mỗi khi ốm, nằm trên giường, nhìn lên thanh gác ngang trên nhà thấy lũ đầu trâu mặt mgựa ( chi tiết của chủ thớt làm tôi nhớ lại khi còn nhỏ, ko hiểu sao tôi ko quên hết, wuên hẳn).
THím cố gắng nhớ lại rồi làm luôn thớt mới:sexy:

ThaiHoaNgayTroVe

Reaction score
0
Những năm kháng chiến chống Mỹ, 1 hôm quân giặc càn qua, một tên lính đã vô tình đi tiểu vào gốc cây thị. Quả nhiên, đi được một đoạn đường, tên lính lăn đùng ngã ngửa rồi mất mạng. Cũng từ đó, lính Mỹ không bao giờ dám bén mảng đến khu vực cây thị nữa.
Gì đây thớt? mày lừa dân tộc trên núi à?
Lính mỹ nào ở Phú Thọ?Lính Mỹ nào đi càn?
Bốc phét!
Lại đú đởn viết truyện ma cơ đấy.

chandoilamroidaya

Reaction score
0
sonomi^_^ said:
Đọc xong phần 2 mình phải vào comment luôn. Hồi những năm 89 khi mình 3 tuổi, quê mình ngừơi thì thưa mà thiên nhiên thì quá bí hiểm. Có dạo cả khu nửa đêm đóng kín cửa vì sợ hổ, Rồi có mùa trai tráng mấy làng sang núi Con Voi (Bắc Giang) hun và bắy trăn, hun khói đầu lỗ này, khói ra đầu lỗ khác cả km. Rồi mùa mưa, Ông nội bắt được con rùa mai to bằng cái TV 42", thậm chí khi mình 4 tuổi, chỉ cần ra ra cái khe giữa 2 quả đồi là xách được vài con rùa về. Rồi mùa hè, trăng sáng nhìn rõ như ban ngày, những đàn đom đóm đông hàng vạn hàng vạn con, rồi đàn rơi, đàn cò trắn,... Tất cả những thứ đó đã từng có, rất may là tôi sinh ra vẫn còn được chứng kiến. Các bạn bgio chỉ thấy qua Discovery Planet Earth thôi. Các bạn phải đặt mình vào hoàn cảnh thiên nhiên hoang rã, bí hiểm, hùng mạnh như vậy các bạn mới sợ, mới tin, mới thấy ma. Tự nhiên ra ngoài vườn, các bạn thấy con 'đom đóm' to bằng cái bát có sợ không? Nhìn bụi tre bên kia đồi thấy một 'mặt trăng' thứ 2 treo ở đó mã. Rồi mỗi khi ốm, nằm trên giường, nhìn lên thanh gác ngang trên nhà thấy lũ đầu trâu mặt mgựa ( chi tiết của chủ thớt làm tôi nhớ lại khi còn nhỏ, ko hiểu sao tôi ko quên hết, wuên hẳn). 'Nó' đã trở thành một nỗi ám ảnh, thằng e mình là nhớ được nhiều nhất dù nó ốm ít nhất. Mình tin rằng, khi trẻ con, ai cũng nhìn thấy, chỉ là đến 1 thời điêmr nào đó ko thấy nữa thôi.
rất tiếc là forum ko nút like để em nhấn cho bình luận này của bác :D

sonomi^_^

Reaction score
0
Trong trí nhớ của mình chỉ còn hình ảnh cặp sừng, thân người, có 2 con,không nhìn rõ. Chúng đứng, người, ngó trên thanh ngang nhà ( nhà đất hồi xưa). Có lẽ mình đặc biệt nên còn nhớ, hồi nhỏ ốm yếu, nhiều lần tưởng ko qua khỏi. Lớn lên đánh đề, đánh cực ít, độ khoảng 10 lần rùi, tự dưng đánh thui nhưng trúng 8 lần. Nhánh nhà mình làm thầy, đến đời bà nội là hết, khi bà mất cũng có 4 đệ tử. Chưa kể các cấp bậc và các nhánh khác, mình biết 1 cụ nữa cũng làm thầy.

chandoilamroidaya

Reaction score
0
sonomi^_^ said:
Trong trí nhớ của mình chỉ còn hình ảnh cặp sừng, thân người, có 2 con,không nhìn rõ. Chúng đứng, người, ngó trên thanh ngang nhà ( nhà đất hồi xưa). Có lẽ mình đặc biệt nên còn nhớ, hồi nhỏ ốm yếu, nhiều lần tưởng ko qua khỏi. Lớn lên đánh đề, đánh cực ít, độ khoảng 10 lần rùi, tự dưng đánh thui nhưng trúng 8 lần. Nhánh nhà mình làm thầy, đến đời bà nội là hết, khi bà mất cũng có 4 đệ tử. Chưa kể các cấp bậc và các nhánh khác, mình biết 1 cụ nữa cũng làm thầy.
làm chap mới đi bác, chuyện bác nge hay quá :beauty:

ThangBem

Reaction score
0
Phú Thọ lại có lính Mỹ là thế nào hả bác chủ?

chandoilamroidaya

Reaction score
0
ThaiHoaNgayTroVe said:
Gì đây thớt? mày lừa dân tộc trên núi à?
Lính mỹ nào ở Phú Thọ?Lính Mỹ nào đi càn?
Bốc phét!
Lại đú đởn viết truyện ma cơ đấy.
cảm ơn bạn, mình đã sửa rồi, tí nữa là mọi người biết mình bốc phét, hí hí :D