Trung tâm IELTS Fighter cam kết 7.0, có nên đi học không?

Reaction score
0
dc08kt said:
Chào các thím,

Mấy hôm nay fb suggest trang Fighter cam kết hấp dẫn quá, em liền đăng ký để lại sdt.

Hôm nay nó gọi mai qua thi thử các thím ạ. Trình độ em tầm 3.0 (ô ích 500 :sweat:). Theo như bé tư vấn, lộ trình lên 7.0 mất khoảng 10 tháng, học phí ~31 củ (discount 5 củ còn 26).

Nhưng em vẫn thấy ảo ảo, vả lại trung tâm này từng bị Dan Hauer bóc phốt.

Các thím từng học qua cho em xin chút review nhé :beauty:
Mình từng là GV dạy tiếng Anh (cũng có dạy IELTS) và cũng có bạn dạy ở bên ielts fighter này, và nhiều trung tâm khác nữa.
Cá nhân thấy là các trung tâm giờ làm tiền là chính, nên thổi phồng quá.
Chả cần biết có phốt gì ko, chứ 10 tháng thì 98% là thím ko thể lên từ 3.0 lên 7.0. 2% còn lại là các trường hợp có quyết tâm cực cao, và tập trung hoàn toàn thời gian vào tiếng Anh.
IELTS giờ nó là miếng bánh to nhất ở thị trường tiếng Anh tại VN, dễ hiểu các trung tâm nó thổi giá và PR quá mức. Thực tế là mức 7.0 là thím đã đủ để thím làm GV tiếng Anh tại hầu hết các trung tâm tại HN rồi. Còn tại sao TT nó dám cam kết, thì như các thím ở trên nói, nó dồn bài tập cho thím sml, ko hoàn thành đúng hạn, hoặc nghỉ vài buổi là coi như ko đạt yêu cầu, thím chả kiện đc. Trường hợp số ít hoàn thành mà vẫn ko đạt kết quả như mong muốn, nó cho thím học lại, chả mất gì.
Lời khuyên là thím nên hỏi han hoặc đi tìm các thầy cô giáo mà tự mở lớp tại nhà, học theo nhóm nhỏ <10 người. Hiệu quả hơn nhiều!
:byebye::byebye:
Sent from Xiaomi Mi 9T using vozFApp

bibanhoai_chanqua

Reaction score
0
6.0 lên 6.5 nhanh cũng mất 1 năm rồi (đối với người bình thường). Nghĩ sao nó lừa đảo vậy cũng tin :stick:

saymong

Reaction score
0
Suy nghĩ muốn nát não rồi đây... Cuối cùng cũng không chọn cái con đường riêng của thằng nào con nào để đi hết; nên chọn Đại học ngoại ngữ hoặc tìm tài liệu online với mua sách tự học rồi đăng ký đi thi nhé

Maybes4

Reaction score
0
3.0 thì thimd dưới mức cơ bản.Thím nên luyện lại cơ bản anh bằng cách lấy mấy cuốn sgk từ 6 tới 12 học thuộc từ vựng ngữ pháp thì đã có thể 5.0 writing rồi

ctw_god

Reaction score
0
Quận 9 có chỗ học ielts 500k 1 tháng, 4 tháng đầu ra 6.0 nè học ko thím?

via vozForums for iPhone

nguyen_hung9304

Reaction score
1
lanthu9roiday said:
Đọc kỹ các điều khoản đừng để bị hớ nha, nó cam kết nhưng ràng buộc cũng nhiều đấy. Nói chung mấy cái trung tâm này nó kêu thi thử nhưng nó sẽ dìm điểm bạn xuống (ví dụ trình bạn 6.0 thì nó chấm còn ~4.0 thôi), sau đó tư vấn mình mua khoá 4.0 - 7.0 (đương nhiên đắt). 10 tháng thì hơi ảo, trừ khi kỹ năng đọc và từ vựng của bạn đã rất tốt rồi (>= 8.0 Reading)
Khá từ vựng với đọc hiểu thì cũng chỉ giúp điểm reading cao chứ giúp đc gì cho 3 kỹ năng kia? ielt chứ có phải toeic đâu mà chỉ cần đọc tốt với khá từ vựng mà đòi đc điểm tổng cao cỡ 7.0?

HiroEGDE

Reaction score
0
nguyen_hung9304 said:
Khá từ vựng với đọc hiểu thì cũng chỉ giúp điểm reading cao chứ giúp đc gì cho 3 kỹ năng kia? ielt chứ có phải toeic đâu mà chỉ cần đọc tốt với khá từ vựng mà đòi đc điểm tổng cao cỡ 7.0?
từ vựng ngữ pháp giúp ích rất nhiều cho writing, writing giỏi thì bê qua speaking dùng đc (ngược lại thì ko vì ko formal ko dùng cho writing đc), listening ko biết từ đó sao nghe ra đc từ gì mà điền vào:chaymau::chaymau:

riêng reading 8 như ông trên nói thì ko ngán bất cứ tài liệu học thuật nào luôn

bomcon123456

Reaction score
1
nguyen_hung9304 said:
Từ vựng khỏe nó là khởi nguyên cho tất cả các kỹ năng còn lại trong việc học ngoại ngữ đó.

Apacera

Reaction score
0
Thế giờ học IELTS ở HN thì học chõ nào tốt hở các bác ?

IELTS thì nổi tiếng có Ngọc Bách mà lão này ko mở nhiều, chỉ có 1,2 địa điểm thôi, mà dạy xa vãi nên đi nản lắm.