[Trên chân] Combo giày Lining chính hãng giá không tưởng :O

lam_hieu

Reaction score
0
Hôm trc hỏi trên fb có ông bán đôi Lite Cloud 16 có hơn 9 lít

jumbong

Reaction score
0
alcohol90 said:
Chừa mấy đôi giày có chi tiết làm bằng da ra nhé. Bt mấy đôi thể thao bằng vải mình cứ ném vào máy giặt, đến đôi zara nó phối vải da mình cũng ném vào máy giặt, lúc lấy ra phần da bị nứt lỗ chỗ toi mất đôi giày, mới đi đc có 1 tuần :sexy:

via vozForums for iPhone
Ừa thím, chú ý nữa là có mầy lần mình giặt nước nóng (nghe quảng cáo là diệt bớt vi khuẩn:beauty:) cho nên bị bung tý keo
, cũng nên tránh.

Kokakun

Reaction score
0
mấy hôm nữa 11/11 thím nào có kèo thơm giầy quăng lên đây cho ae ngâm cứu nhìn toàn chữ tàu hoa hết cả mắt

Kokakun

Reaction score
0
DrakFlame said:
sau 4 tiếng trên chân phải công nhận đôi lining là 1 trong những đôi loanh quanh 1 củ đáng tiền nhất mình mua
Xin mạn phép anh em cho mình review nhẹ nhàng đôi li-ning ARHP051-5 vừa dưới chân sau 2 giờ đạp xe và chạy bộ

Cảm nhận đầu tiên khi cầm đôi giầy trên tay là nó nhẹ như đang cầm miếng xốp dẻo nhẹ chứ không phải cầm 1 đôi giày phần vải thân dày được dệt rất tốt, chất liệu vải co dãn cực sướng và phải nói là toàn bộ phần vải thân trên giày cảm giác rất nhẹ, đặc biệt là phần lưỡi gà, trước giờ đi mấy em hunter/X phần lưỡi gà luôn là chỗ mình cảm thấy khó chịu nhất của mấy đôi hunter do nó nặng và dày dữ, nhưng ở đôi này phần lưỡi gà cũng được làm mỏng hơn bởi hình như mình xờ vào thấy lưỡi gà của bọn này nó kiểu như nhiều miếng vải nhẹ xếp chồng lên nhau hơn là kiểu 1 cục vải của bitis :4cool_beauty:
tiếp theo là về phần đế giày

nói chung thì đế đặc nguyên khối bằng vật liệu gì đó nhẹ mình cũng đếch biết tên, chắc cũng kiểu clound-lite hay clound foam gì đó, nhìn bề ngoài thì có vẻ như phần đế này dầy hơn đế của bitis hunter nhưng thực tế đi lên thì hóa ra độ dày của 2 đôi cũng sàng sàng nhau, đi qua đi lại đo xem có cao lên phân nào không thì chả thấy khác biệt gì cả, tuy nhiên về độ đàn hồi của bề mặt đế thì ăn đứt bitis nhà mình, êm và nhẹ hơn rất nhiều so với bitis
lúc nãy có làm 1 vòng công viên lê nin để test cảm giác chạy của đôi này thì phần đế này thực sự làm mình cảm thấy đồng tiền bỏ ra mua đôi này đáng đồng tiền bát gạo, khả năng bám mặt đường be tông lẫn đường phủ đá lát hoa cương thực sự rất tốt, cá biệt chỗ cái cầu ra cái đảo ở ve hồ công viên lenin hôm nay có bọn nào nó phun nước tứ tung lên cầu nhưng khi chạy lên mặt cầu dính nước và dốc mình hoàn toàn không cảm giác được trơn trượt gì. nói chung thiết kế đế thực sự khá tốt và đơn giản, không cầu kỳ màu mè gì, nói chung cũng không thể đòi hỏi nhiều với giày mức giá này :6cool_smile:

tất nhiên giày ở giá này cũng có điểm yếu và cái mình thấy điểm yếu lớn ở đây là cái lót giày và phần tiếp xúc giữa lót với đế giày
chiều dài không có vấn đề nhưng về bề rộng của lót, vị trí giữa chân có cảm giác lớp lót bị thu hẹp lại khá là nhiều làm cho cảm giác lót giày không bao trọn hết được lòng bàn chân, và khi đạp xe trong vòng đạp khi chân hạ xuống pedal sẽ cảm giác rõ bàn chân mình ép vào phần đếgiày qua lớt lót giày (cảm giác này khá cứng, không hiểu có phải do giày mới không) :9cool_pudency:

Và 1 vấn đề nữa là phần vải thân giày, bên trên mình có khen nó được làm rất nhẹ và co dãn rất tốt tuy nhiên nó cũng có chút vấn đề đó là khả năng thoáng khí, mình có cảm giác phần vải dệt này dệt các mắt dệt được may sát nhau nên khi chạy cảm giác bí hơn mấy đôi bitis hunter chút :5cool_sweat: (cơ mà mình chủ yếu đạp xe nên cũng không phải vấn đề)

Chốt lại đôi li-ning ARHP051-5 có đáng mua không thì câu trả lời là CÓ
khoảng giá của sản phầm sau khi ship từ taobao về đến tay là nằm giữa Hunter và HunterX và thực tế trải nghiệm với 1 người không quan tâm lắm đến thiết kế thời trang mà chỉ quan tâm đến cảm giác đi như mình thì cái giá cho đôi này best p/p trong cái tầm tiền của nó (mua ở store VN bọn nó quát 1tr3 lận :5cool_ops:)

tới có time thì test thử thêm vài con li-ning nữa với xem xem có thương hiệu nào trên taobao hay hay làm thêm 1-2 con nữa
con thím mua có phải con này o? https://item.taobao.com/item.htm?id=603943164459

hoanglongvip1

Reaction score
0
anh em có link em nào thơm mà đang sale đợt 11/11 này không ạ. mua để đi chơi thôi ạ

hunghuy44

Reaction score
0
Mấy thím cho hỏi giày casual của bọn này có êm cỡ bitis bên mình không nhỉ? Với cho em xin vài con black hoặc full black tầm 2xx tệ với ạ thanks :adore: