Trai không đạo lấy gái thiên chúa...

THExpress.net

Reaction score
0
Cảm thấy hòa hợp được thì tiến tới thôi :byebye:
Chỗ nào mà cha đạo ko quá quyền lực, gia đình ko sùng đạo thì cưới vẫn bình thường, chấp nhận cho con cái tự chọn đạo, vẫn thờ cúng tổ tiên và đi nhà thờ...
Như bạn mình, gái có đạo mà ko cuồng, tháng đi lễ có 1-2 lần, lấy chồng ko đạo cũng bình thường, học giáo lý cho phải phép để cưới thôi :)
Nếu gái sùng đạo quá thì e rằng khó :go:

CuriosityNASA

Reaction score
0
lấy gái thiên chúa mình thấy không nên.
Riêng tâm niệm về vạn vật của họ đã rất khác mình rồi. Không được tuân theo tự nhiên ắt sẽ

simsodep10so

Reaction score
0
firstsnow_psp said:
như tít, mời các bạn, buồn quá :sosad::sosad::sosad::sosad:
Mình tin tình yêu chân chính vote cái đầu tiên.

==>> ai vào xem, đã và đang có vợ hoặc người yêu theo đạo cùng cảnh ngộ thì chia sẽ kinh nghiệm dùm mình cái :sosad:, view nhiều mà sao ít point quá.
đây yêu bên đạo 5 năm đây, xác định quan điểm rõ ràng con phải theo bố. cũng phải dạy n đôi chút khi về bên ngoại. vấn đề ở 2 bạn và 1 phần 2 bên gd có cho cưới k nhé. k cho cưới mà quyết định ăn cơm trước kẻng thì vợ hay đơn giản ng bên đạo sẽ khổ vì lời đồn của ng khác đấy

tamlee1988

Reaction score
0
thằng bạn đạo Đảng lấy em đạo chúa, phiền chết mẹ luôn, phiền bản thân, phiền gia đình, phiền cơ quan, và nhất là phiền cái thằng bạn thân đi bưng măm quả như mình :canny::canny:. Cả mấy tháng trời nó đi học giáo lý cm gì đó, rủ nhậu ko di dc :">:"> , công việc ở cơ quan thì nghe nói cũng đủ thứ vì vụ lấy gái đạo chúa và cái ngày đám cưới mới vl ra. ra nhà thờ 5 thằng bưng quả vừa đói vừa mệt, vào nghe cha giảng đạo, làm lễ, đứng lên ngồi xuống, A men ,B men liên tục, chẳng hiểu gì hết. thằng bưng măm quả chung chịu ko nổi định lén ra ngoài thì bị nhìn với ánh mắt khinh bỉ :shame::shame:. Sợ luôn

Xin1LanDcChem

Reaction score
0
Ở nhà nghe ông bà già với mấy người trong xóm chê trách con bé này lấy thằng ko đạo, rồi thằng kia vớ phải con vô thần. Cứ suốt ngày như thế, như thế, chẳng khác nào chỉ thằng vào mặt mình và nói "Mày lấy vợ ko có đạo thì đừng nhận t làm bố mẹ nữa".
Chán vloz, giờ bỏ em cũng khổ mà yêu em thì sợ em mất cả tuổi thanh xuân để không được gì? :sosad::sosad::sosad:

truongcongminhdhy

Reaction score
0
firstsnow_psp said:
như tít, mời các bạn, buồn quá :sosad::sosad::sosad::sosad:
Mình tin tình yêu chân chính vote cái đầu tiên.

==>> ai vào xem, đã và đang có vợ hoặc người yêu theo đạo cùng cảnh ngộ thì chia sẽ kinh nghiệm dùm mình cái :sosad:, view nhiều mà sao ít point quá.
Em cũng vậy nè bác. Không những vậy mà còn yêu xa nữa, kẻ Việt người Thái Lan ahuhu:stick: