Topic giúp nhau tìm tên phim khi chỉ nhớ nội dung!

Heyheytomday

Reaction score
0
Tìm phim: Mọi người có ai từng xem phim này chưa cho mình xin tên với! Xem từ hồi nhỏ nên k nhớ chính xác chỉ nhớ là phim của Nhật. Phim cũng nói về đại dịch nó bắt nguồn từ một ngôi làng, một ông bác sĩ đi khám cho mọi người chỉ kết luận là cảm cúm thông thường. Nhưng sau ông đó trở về Nhật thì lây cho mọi người. Lúc đại dịch bùng phát bệnh viện k có chỗ chứa nên số người chết hàng trăm người mỗi ngày. Sau này có một anh bác sĩ ra đi để tìm vacxin cứu mọi người......

Heyheytomday

Reaction score
0
Tìm phim: Mọi người có ai từng xem phim này chưa cho mình xin tên với! Xem từ hồi nhỏ nên k nhớ chính xác chỉ nhớ là phim của Nhật. Phim cũng nói về đại dịch nó bắt nguồn từ một ngôi làng, một ông bác sĩ đi khám cho mọi người chỉ kết luận là cảm cúm thông thường. Nhưng sau ông đó trở về Nhật thì lây cho mọi người. Lúc đại dịch bùng phát bệnh viện k có chỗ chứa nên số người chết hàng trăm người mỗi ngày. Sau này có một anh bác sĩ ra đi để tìm vacxin cứu mọi người......

fillipoUS

Reaction score
0
caisodaohoa said:
Có bác nào tầm khoảng chục năm trước xem bộ phim lẻ của mexico hoặc nước gì đó châu mĩ kể về hành trình tìm về nhà bố ruột của một cậu bé . Quen một cô trung tuổi, cô ấy dẫn về nhà, hành trình đi về thì bị quên đồ trên xe khách bla bla , cuối cùng về tới nơi thì bố cậu bé mới mất. Bà cô rời đi ngay sáng sớm hôm sau. Nói chung là buồn vui lẫn lộn. Hồi đó chiếu trên vtv1 - phim cuối tuần.
Central Station (Central do Brasil) 1998 thím ạ

Lollipop2016

Reaction score
0
Nhờ các cụ tìm giúp em bộ phim cổ trang Trung Quốc, mình xem khoảng những năm 1997, 1998 bằng video.
Vì lúc đó còn nhỏ nên chỉ nhớ mang máng,
Có 1 hiệp sĩ bị mù, có 1 người bạn, và cứu tay bạn bằng cách đạp đổ 1 cái cây, sau đó đứng trên cây đổ đó cây chạy tới người bạn và cứu anh ta, nhưng cuối phim hiệp sĩ mù này vẫn chết.
Lưu ý: không phải tay hiệp sĩ mù mà kênh VTV trước đây hay chiếu lúc 12h trưa hoặc 6h chiều đâu nhé.
Thansk

kokonoriku

Reaction score
0
Có ai biết phim âu mỹ về 2 anh cảnh sát làm ở 1 vùng(1 già 1 trẻ).Ông cs già theo 1 vụ án thế là bị giết chết.Anh cs trẻ điều tra cuối cùng phát hiện ra âm mưu ám sát ông lãnh đạo nào ấy.Cuối cùng anh kia bị bắt và nhìn thấy cảnh sát thủ dùng súng ngắm bắn chết ông quan khi ông ấy từ máy bay xuống ạ.

livetolove0707

Reaction score
0
Trước em xem 1 phim trên HBO, phim có nội dung là 2 đứa trẻ sinh đôi, nhưng thằng a bị 1 tổ chức bắt đi từ lúc sinh ra. Sau đó thằng a trốn đi mất, bọn tổ chức đi tìm thì bắt nhầm thằng e. Sau đó cũng ko nhớ rõ nữa, nhưng mà ấn tượng vs đoạn là mấy đứa trẻ sơ sinh lúc chưa biết nói, thì vẫn lưu lại kiến thức biết được của kiếp trước, nói chuyện vs nhau qua ngôn ngữ riêng. Đến khi biết nói là mất hết kí ức, trở về là đứa trẻ bình thường :sogood::sogood:
Có bác nào xem rồi tìm giúp em tên phim với nhé, muốn xem lại quá mà tìm mãi ko ra :sosad::sosad:

Laprikon

Reaction score
0
bác biết phim gì của nga ngố hay ấn độ, lâu lắm rồi, thằng hoàng tử phải giải được 1 cái hình lắp ghép mới được làm vua, có thằng nó giải được thế là giả làm hoàng tử lun. Cuối phim thằng hoàng tử bắt thằng kia lại

caisodaohoa

Reaction score
1
fillipoUS said:
Central Station (Central do Brasil) 1998 thím ạ
Đúng là nó rồi, cảm ơn thím nhiều nhé . Hồi đó nằm xem xong khóc tu tu. :sosad:

lphp90

Reaction score
0
phim việt nam của Đức Khuê đóng, nội dung là có đứa con đang học cấp 3 nhưng muốn cho nó đi du học chứ ko muốn nó thi đại học vì sợ học tài thi phận, thế là lấy lòng thầy giáo bằng cách ngày chủ nhật nào cũng vác cần đi câu với thầy