TiZF47

Reaction score
0
Chào các bác các thím, mình đang muốn tìm trang web hay ứng dụng nào đó để tìm hiểu về các truyện Marvel và DC. :sexy:
Sau khi xem mấy phim Marvel (gần nhất là Captain Marvel dở như hạch), mình muốn tìm nơi đọc truyện Marvel và DC. Mình biết là truyện và phim khác nhau nhiều, nhưng tìm hiểu thêm để biết về các nhân vật, để hiểu hơn thì vẫn tốt hơn nhỉ?
Thế nên mong các cao nhân chỉ điểm cho con đường sáng :D

accvfs6

Reaction score
0
Tìm hiểu về truyện hay là đọc truyện ?

molecule man

Reaction score
0
TiZF47 said:
Chào các bác các thím, mình đang muốn tìm trang web hay ứng dụng nào đó để tìm hiểu về các truyện Marvel và DC. :sexy:
Sau khi xem mấy phim Marvel (gần nhất là Captain Marvel dở như hạch), mình muốn tìm nơi đọc truyện Marvel và DC. Mình biết là truyện và phim khác nhau nhiều, nhưng tìm hiểu thêm để biết về các nhân vật, để hiểu hơn thì vẫn tốt hơn nhỉ?
Thế nên mong các cao nhân chỉ điểm cho con đường sáng :D
đọc được tiếng anh thì lên readcomiconline.to mà xem, rất đầy đủ các đầu truyện của cả Marvel, DC, Vertigo..

không thì qua comicvn.net cũng có dịch đó.

namtran244994

Reaction score
0
Lên youtube mà coi tóm tắt cho nhanh :byebye: có bọn phê phim phê truyện gì đó.

lucasxiii

Reaction score
0
chắc phải coi những đầu truyện từ thập niên 6x 7x 8x mới hiểu hết nguồn gốc, chứ coi mấy đầu truyện thời nay chắc méo hiểu gì đâu

với lại cái phong cách vẽ, lời thoại, plot, twist...của Comic nó khác xa so với Manga, nên coi hơi bị ngộp.