Thời sinh viên lúc hết tiền các bác hay ăn gì

Rekzee

Reaction score
0
Chào các bác
Em đang là sv nhưng đến 14 ngày nữa mới có lương, giờ chỉ còn có 400k, các bác hồi xưa lúc hết tiền hay dùng cách gì bày em với, đừng bác nào tư vấn mua thùng mì ăn hết tháng nhé, ăn được vài ngày là ngán lắm rồi :stick:
Cảm ơn các bác

Guy Aspirations

Reaction score
0
làm phục vụ quán nhậu vĩ hè, ngày nhiều thì 200 300k tiền tip, ế thì cũng dc 50k, không chờ đợi lương hàng tháng ( Lương trả cho có thôi 1t5/ tháng ) 4 năm trước :(

dang vuadauau

Reaction score
0
Rekzee said:
Chào các bác
Em đang là sv nhưng đến 14 ngày nữa mới có lương, giờ chỉ còn có 400k, các bác hồi xưa lúc hết tiền hay dùng cách gì bày em với, đừng bác nào tư vấn mua thùng mì ăn hết tháng nhé, ăn được vài ngày là ngán lắm rồi :stick:
Cảm ơn các bác
ăn mỳ tôm :(

Yoshiko Tsushima

Reaction score
0
Rekzee said:
Chào các bác
Cảm ơn các bác
1 bữa thì 1 tô cơm 2 quả trứng gà chiên hoặc ốp la, xin tí hành lá tỏi là được

Shit Post

Reaction score
2
Rekzee said:
Chào các bác
Cảm ơn các bác
Ăn xin :sure::sure: muốn kiếm thêm ít tiền để mua tập vở thì ăn trộm. Còn muốn có điện thoại xài thì ăn cướp :sexy:
Sent from điện thoại using vozFApp

dinhthehuynh

Reaction score
0
Mua 10kg gạo về ăn với muối ớt

Chứ mỳ cũng vài k 1 gói rồi

Loeun

Reaction score
0
Qá dễ, bác ước chừng ăn hết bao nhiêu gạo trong 14 ngày đó thì đi mua, ra tiệm tạp hóa mua đồ chay bịch ấy, loại rẻ nhất ấy + 1 bịch knor bột nêm loại nhỏ + 1 chai nước tương rẻ nhất luôn.

Sử dụng nồi cơm điện nấu cơm xong đổ cơm ra tô, rồi lấy nồi đó nấu canh đồ chay xài bột nêm knor ấy. Ăn thì xịt nước tương vào, bữa nào ngán thì ngâm đồ chay rồi đổ chung nước tương ướp rồi đem chiên, or đồ chay ngâm nước nở ra đem nấu chung với cơm xịt nước tương, còn không nữa thì cơm xịt nước tương.

Ngày xưa em học từng chỉ ăn đò chay. Giờ ra trường em không bao giờ đụng tới nó nữa