Thoát vị đĩa đệm, giãn tĩnh mạch thừng tinh ở tuổi 21

xilanhthanki

Reaction score
0
NecrolyseS said:
Chưa bro, đứng lâu quá nó vẫn đau lại, giờ tự dưng dãn tmtt lại đau lại

Em cũng dự định đi mổ bác ợ, mỗi tội thời gian đơn vị gặt ghèo quá nên chưa sắp xếp được
Nếu đc thì cố gắng sắp xếp bác ạ.
Càng sớm thì càng tốt về sức khoẻ và tiền bạc.
Để lâu về sau bọn tinh trùng nó yếu, khó có con lắm :sweat:
via vozForums for iPhone

NecrolyseS

Reaction score
0
xilanhthanki said:

via vozForums for iPhone
:sosad: căng nhề, sẽ cố gắng thôi bác ợ

kellyluv

Reaction score
0
NecrolyseS said:
:sosad: phải bỏ hoàn toàn à bác?
nếu mổ xong mà lại tiếp tục quay tay dù chỉ 1 lần thì bệnh sẽ lại tái phát, sớm hay muộn tmtt cũng sẽ bị giãn lại :sweat:
điều này lý giải tại sao nhiều chú đi vi phẫu tmtt xong 1 thời gian lại bị giãn lại:sweat:

buzzluv

Reaction score
0
Ủa cho mình hỏi chút cái giãn tmtt ấy thế k được quay tay vậy có được quan hệ k?

anhbemchet

Reaction score
0
chết e rồi, e bị cái này 5 năm rồi mà giờ mới biết, bên trái có cái gì bùi nhùi, dạo gần đây thì thỉnh thoảng đau tí xong hết.
các bác cho e hỏi ở Hải phòng thì nên khám ở đâu với cả xét nghiệm tinh dịch đồ nữa ạ.
e ko có điều kiện lên HN

Gửi từ Xiaomi MI 4C bằng vozFApp

myanchi

Reaction score
0
Có bác nào bị thoát vị đĩa đệm đã từng đi xoa, nắn xương khớp gì chưa ạ. Mình có ông anh kêu trước từng bị xong về nắn xương đỡ. Hỏi ổng thông tin thì ổng nói để hỏi lại chứ 3 năm rồi ko nhớ nữa.

catsrope

Reaction score
1
xilanhthanki said:
via vozForums for iPhone
Biết sớm trị sớm dc à thím? Em bị giãn tmtt với tinh dịch vón cục vàng, nhưng chưa đi xét nghiệm tinh dịch đồ. Em tính khi nào gần kết hôn rồi xét nghiệm luôn. Mà cái này nếu phát hiện có vấn đề sớm là có thể chữa được hay sao vậy thím? Hay nó vậy là phải chịu vậy rồi. Lo quá
Gửi từ Samsung SM-A705F bằng vozFApp

phi2990

Reaction score
0
Kinhthaydaysong said:
TVĐĐ đau nhiều thì mổ đi thím, thay đĩa đệm. Có bs pttk nào ở đây tư vấn cho em nó.
Còn giãn TmT độ 1 thì uống thuốc thôi, tinh dịch đồ thay đổi nhiều do các yếu tố bên ngoài, đơn giản nhất là thời gian kiêng xuất tinh đến khi lấy mẫu. Phải làm 2 lần lấy giá trị trung bình mới có ý nghĩa. Kể cả ảnh hưởng do giãn thì cũng có thể vi phẫu thắt tmt, hiệu quả tốt. Đừng bi quan quá mà tìm đến lang băm nha, hãy là 1 người bệnh có tri thức.
Về Nam khoa có thể inbox mình.
không biết bác có email hay gì để liên lạc không. Mình không đủ post để inbox được. Cảm ơn bác trước.

heinz

Reaction score
0
bị chẩn đoán "thoái hóa đĩa đệm L5/S1, không chèn ép rễ thần kinh ngang mức" thì còn tập tành thể dục thể thao gì được k ae nhỉ