Tập đoàn quân đội mà sao Viettel Post làm ăn mất dạy quá vậy ?

shivakl

Reaction score
0
VN chưa có hãng vận chuyển quốc tế nào nhảy vào nhỉ... bọn giao hàng vn làm ăn lôm côm vãi ra, thằng nào cũng phốt

dasklney

Reaction score
1
shivakl said:
VN chưa có hãng vận chuyển quốc tế nào nhảy vào nhỉ... bọn giao hàng vn làm ăn lôm côm vãi ra, thằng nào cũng phốt
Có DHL đó, nhưng nghe bảo là cũng hợp tác với VNPT, bọn DHL này cũng lười lắm chứ không đùa, tiện nó mới giao còn ko tiện thì hên xui...

Có lần mình nhận hàng nước ngoài, mình chọn giao 18h giao vì mình đi làm, nó gọi điện kêu thông cảm vì nhà mình không nằm trên tuyến của nó và 5h là nó phải về lại SG rùi (mình ở Long Thành, Đồng Nai), thế là phải chạy ra đón đường nó để nhận :sweat:

eternal flame

Reaction score
0
shivakl said:
DHL, TNT, UPS, EMS, DFEX
Sent from my using vozForums

L

Linh Phi

Guest
đùa chứ làm dịch vụ mà chán đời thế . tui gửi từ t5 tuần trước mà đến t4 tuần này vẫn chưa thấy đâu (đó là chọn giao hàng nhanh còn thế nhá) . chắc phải ra tận nơi lấy quá . sau cạch đến già bọn viettel post này

yen hai

Reaction score
0
Mọi người đừng bao giờ dùng dịch vụ giao hàng của Viettel post, kể cả trong nước lẫn nc ngoài. Ôi thôi làm ăn rất chó má, lởm không thể nào chịu đc. Nhà em gửi hàng từ nc ngoài về mà đã đến Ha nội hơn 1 tuần rồi mà nó vẫn để ở công ty nó ko thèm giao gì cả, cứ chuyển trạng thái thành cái gì loanh quanh trong trung tâm HN, mà nhà mình cách cái trung tâm HN có 3 km mà hơn 1 tuần nó không giao tới đc thì ko hiểu nó lết đồ trên đường ko bằng người tàn tật à. Làm ăn cái kiểu đó chứ! Gọi tổng đài thì lúc nào cũng bận, ko có ai nghe, cả ngày gọi mà đều bận là kiểu hotline gì ko biết. Nó không giao thì cũng phải báo, chậm thì cũng phải thế nào chứ đây găm đồ của người ta cả tuần trời cứ loanh quanh! Hãm thế chứ, hỏng hết cả việc của người khác! Dồ hết cả người về kiểu làm ăn này. Mình mới lần đầu đi đồ quốc tế mà gặp ngay bọn lởm khởm này, sợ mất mặt luôn. Không bao giờ dính vào bọn này nữa! Và cũng nói lên để mọi người tránh xa cho đỡ mất tiền mất việc, mất sức mà bực mình vô cùng! Không liên lạc, không nghe, ko hỗ trợ gì như kiểu ỉm hàng của người ta mất hút luôn! Sợ thật cái kiểu làm ăn đó giữa cái thời đại này! :(( Như lừa đảo ý, lấy tiền của khách rồi mất tăm luôn! Khốn thế chứ!