tản nhiệt vga càng ngày càng lởm?

trueDTS

Reaction score
0
trời nóng mở máy ra vệ sinh lại,đến phần vga thì thấy con tản đã bắt đầu bị mốc,lúc mua về thì rõ sáng đẹp,máy thì cũng mở vài tiếng/ngày nên ko giống chuồng trâu được.trong khi đó con tản cpu vẫn còn đẹp chỉ màu ko sáng như mới mua,vga sapphire nitro+ nên cũng ko phải loại cùi hủi.lấy xác con HD 5770 ra xem tản vẫn ok ko bị mốc ntn :gach:
KL: tản vga dùng chất liệu có vẻ lởm hơn trước,máy dùng thường xuyên + sạch sẽ mà tản vẫn bị mốc,nổ.chả biết có ảnh hưởng đến khả năng làm mát k nhưng mà trông rõ chán :canny:

Kei

Reaction score
0
vga Sapphire là ngon và chất lượng ko phải bàn rồi.

Bro sài con HD5770 bao lâu rồi ? vệ sinh dc mấy lần từ lúc mua ?

trueDTS

Reaction score
0
Kei said:
5770 là còn mỗi xác,mạch thì mốc meo hết cả r mà tản vẫn ko bị nổ như vga bây giờ,vất xó từ 2015,chưa check xem còn sống ko nữa :byebye:

Ahura

Reaction score
0
Kei said:
sapphire mà ngon gì
từng chết phát 7 con sap rồi đây

Tim-kun

Reaction score
0
Sapp toàn nghe tung hô cũng ghê gớm lắm, nào là hàng đỏ thượng đẳng các kiểu nhưng tôi vẫn chưa rõ nó ngon chỗ nào vì chưa xài qua

abc2991

Reaction score
0
Tim-kun said:
Sapp toàn nghe tung hô cũng ghê gớm lắm, nào là hàng đỏ thượng đẳng các kiểu nhưng tôi vẫn chưa rõ nó ngon chỗ nào vì chưa xài qua :doubt:
Tản nhiệt to và mát, nên fan quay ở rpm thấp, đỡ ồn.
Chứ chất lượng pcb thì cũng bình thường chả cao, tỷ lệ chết chắc cũng giống những hãng khác, có khi còn hơn.
Amd thì mấy hãng lớn nó không thèm đầu tư gì nhiều nên sapphire nó được tung hô.

nneo

Reaction score
1
oxy hoá ko phải mốc nha pa

phòng có điều hoà ko, có điều hoà thì đỡ hơn, chứ khí hậu vn kiểu gì chẳng bị

trueDTS

Reaction score
0
nneo said:
oxy hoá ko phải mốc nha pa
phòng có điều hoà ko, có điều hoà thì đỡ hơn, chứ khí hậu vn kiểu gì chẳng bị :lol:
gọi chung chung vậy :gach:
tản giờ chất liệu nhìn sáng bóng đẹp hơn ngày trước nhìn màu nó xám xám chứ ko sáng như giờ nhưng mà ko thấy bị oxi ghẻ lở như giờ :gach::gach::gach:

__LordofWar__

Reaction score
1
Không phải riêng gì tản VGA lởm,các phần kim loại trên mainboarrd cũng ngày càng lởm,xài không bao lâu là miếng fe set lẹt. rồi tới cổng USB VGA DVI kể cả mấy dòng cao cấp. Nếu bác nào chơi PC lâu năm để ý mấy main board 775 ngày sửa ngay nhưng chổ này rất khó rỉ sét và ra ten. Hôm kia em vệ sinh cây 1070 ti chưa đầy 1 năm đã có rỉ set rồi trong khi cùng máy cắm 2 cây, 1 cây 570 DCII để xuất màn hình phị vẫn còn bóng chán

alcatraz7210

Reaction score
0
Con Rx580 của mình dùng hơn 2 năm, tản nó oxi hóa tùm lum rồi, mà còn bảo hành nên chưa tháo ra về sinh. Mà vẫn mát mẻ nên kệ nó vậy.