Tâm sự về câu nghèo sang chảnh. Tiêu hoang và Tiết kiệm

Reaction score
0
Ngẫm mà đúng các mai phen ạ. Lúc kiếm nhiều tiền tiêu thỏa sức không để ý gì. Đến lúc cần tiền việc gì đó lại không có tiền dự phòng để sử dụng. Em vừa quyết định năm nay là năm cuối cùng em vướng vào tình trạng đó. Nên em lên đây muốn hỏi các mai phen làm sao để luyện cách tiết kiệm tiền, các khoản tiết kiệm ntn, các mai phen đã sửa được tính tiêu hoang bằng cách nào :sosad:

onglaocheodo

Reaction score
0
Thanh-Nien-Nghiem-Tuc said:
Ngẫm mà đúng các mai phen ạ. Lúc kiếm nhiều tiền tiêu thỏa sức không để ý gì. Đến lúc cần tiền việc gì đó lại không có tiền dự phòng để sử dụng. Em vừa quyết định năm nay là năm cuối cùng em vướng vào tình trạng đó. Nên em lên đây muốn hỏi các mai phen làm sao để luyện cách tiết kiệm tiền, các khoản tiết kiệm ntn, các mai phen đã sửa được tính tiêu hoang bằng cách nào :sosad:
Tháng 10 củ thì bỏ ngân hàng 2 củ,mua đồ thì đừng có hứng lên là mua liền để xem mình có cần không , riết thành quen. Em làm theo như vậy mà giờ để được 90 củ rồi

Tidustar

Reaction score
1
Cố gắng tập tính tiết kiệm phòng ngừa đi. Làm 1 đồng ăn 3 đồng là sớm muộn cũng báo nhà

Sent from Samsung SM-G955F using vozFApp

phant0mlord

Reaction score
0
Thì cứ chia ra bao nhiêu để tiêu và bao nhiêu tiết kiệm thôi chứ còn sao nữa, mình toàn 50% tiết kiệm, muốn mua đồ chơi thì đừng mua vội, đợi thêm 2 tuần xem có vã quá ko, nếu vã quá thì mua, ko thì ko mua( trc mình máu chó muốn mua cái tai nghe sony 5 củ đợt tháng 11, giờ vẫn chưa mua và ham muốn sở hữu nó cũng đã giảm khá nhiều).

king2901

Reaction score
0
Thanh-Nien-Nghiem-Tuc said:
Tham gia bảo hiểm không bro, vừa tiết kiệm vừa có quỹ dự phòng cho sức khỏe. :beauty::beauty:

datada91

Reaction score
0
Đây là sai lầm trong cách quản lý tài chính nhé bạn.
Cách đơn giản để tiết kiệm tiền là mỗi tháng bạn để dành một khoản tiền nào đó sau đó mới tiêu số còn lại chứ ko nên làm ngược lại.

Sent from Samsung SM-G970F using vozFApp

congtuoc.1099

Reaction score
0
Tuy theo thu nhập của thím mà sẽ set các chỉ số % tương ứng với 4 or 5 mục tiêu cho mỗi tháng gồm có:
1. Thiết yếu ( ăn ngủ thiết yếu để sống ko thể cắt giảm)
2. Tiết kiệm ( méo cần nói nhìu - gửi ngân hàng or mua vàng đều đc)
3. Ăn chơi ( thì mua sắm, đi nhậu, ăn uống sang chảnh, cua gái...)
4. Học tập & phát triển ( tiền đi học, tiền mua khoá học, tiền đi spa, phẩu thuật thẩm mỹ chẵn hạn)
5. Từ cmn thiện ( tuỳ tâm, có thể có or không )

Trong đó cái 1;2;4 là ko thể bỏ. Còn set ntn thì tuỳ thu nhập của các thánh. Nếu cần cụ thể thì hộp em giúp nhé. Thân ái và bớp rái

via vozForums for iPad

ludeptrai

Reaction score
0
Tiết kiệm 1 khoảng cố định thôi, tháng nào mình cũng bỏ 1/2 lương vào ngân hàng rồi tiêu phần còn lại

Gửi từ Xiaomi Redmi 7 bằng vozFApp

tedmoby

Reaction score
0
Ông sắp cưới vợ thì tự khắc phải biết tiết kiệm thôi

Gửi từ Xiaomi MI 8 Lite bằng vozFApp

juventini195

Reaction score
0
Mua đồ mình cần chứ không mua thứ mình thích,mỗi tháng bỏ ít nhất 30% lương để tiết kiệm

Nói thế thôi chứ toàn bị thuốc hàng rồi sale các kiểu

Sent from Tân Cuốc Thoại using vozFApp