Shopee quản lý shop tệ quá, nhiều shop cũng tệ quá.

hoangdeath23

Reaction score
1
Anh Thanh Nien said:
Đặt hàng từ 18 mà chúng nó giao hàng chậm vcl

Được gửi từ iPhone 7 - vozForums
Đặt hàng thì chậm lắm có lần mình thấy là 5 ngày thôi. Lúc đó mình bảo thôi hủy chứ không lấy nữa. Thường là tầm 3 ngày. Rất ít khi đc 2 ngày.

Leohi123 said:
công nhận shopee nhiều shop trả lời khách rất bố láo, có lần mình định mua cái tay gamepad bluetooth, hỏi nó đúng 2 câu nó nói ngay bảo " biết xài google ko, thấy tên sản phẩm ko, ko biết đường lên mà xem à", đến ạ thằng chủ shop, nhưng lắm shop cực kì lịch sự, đợt trước đặt chục con spiner của 1 shop để làm quà 1/6 cho con em trong cty, lúc gửi đến bị thiếu 3 cái, mình pm shop đó họ gửi lại cho mình thêm 4 con, tặng 1 con coi như xin lỗi.
Thím được xin lỗi là cũng ok rồi. Coi như bốc đồng thôi thím. Còn mình thì k đc vậy.

pham_ver 3

Reaction score
0
chẳng đi đâu xa ngay tại cái voz này f68 hẳn hoi, có ông bán mấy cái ốc vít máy tính trên shopee, mua 20k dc tầm 10 hay 20 con ốc j đây :sad: mình cho 3 sao đánh giá là hàng tốt có điều giá hơi cao 1 chút :sweat: thế là bị ông ấy cho 1 sao đánh giá của mình kèm theo câu, mua rồi nhận rồi h lại chê, mịa ý kiến cá nhân cũng k dc nữa hả :eek:ps:

Reaction score
0
Đhiểu mấy bọn này ăn ở kiểu gì toàn bị shop nó nói như tát vào mặt, mình đặt hàng chat với bao nhiêu shop khác nhau mà chả bao giờ bị thế =))

hoangdeath23

Reaction score
1
pham_ver 3 said:
chẳng đi đâu xa ngay tại cái voz này f68 hẳn hoi, có ông bán mấy cái ốc vít máy tính trên shopee, mua 20k dc tầm 10 hay 20 con ốc j đây :sad: mình cho 3 sao đánh giá là hàng tốt có điều giá hơi cao 1 chút :sweat: thế là bị ông ấy cho 1 sao đánh giá của mình kèm theo câu, mua rồi nhận rồi h lại chê, mịa ý kiến cá nhân cũng k dc nữa hả :eek:ps:
Ốc vit nếu như dạng case bàn phổ thông thì đến hiệu máy tính mua con chuột cùi cùi nó cũng free cho vài cái mà nhỉ. Nên 20k được 20 con ốc thì cũng tương đối đắt là đúng rồi thím ạ. Thím nhận xét khen là hàng tốt rồi mà còn k cảm ơn thím lại còn cho thím lại 1 sao thì nhân cách bán hàng tệ quá. Còn thím bảo giá cao là dúng còn gì. Đáng ra với 1 người bán hàng thì việc lắng nghe người mua là hoàn toàn tốt chứ cứ bảo thủ theo cách của mình, rồi lúc nào cũng chỉ muốn người khách nào dễ tính mua nhanh khen nhanh thì ai chẳng muốn thế.

chucemhanhphuctd

Reaction score
0
Đặt mua đôi giày trên đó. Xác nhận đặt hàng, xác nhận giao dịch các kiểu. Đến ngày éo thấy giày đâu gọi hỏi thì chúng nó nói bán offline rồi. Từ đó không bao giờ mua hàng trên shoppe

Bumface

Reaction score
0
kubom1989 said:
Ông đôi co vs shop cũng giống như tôi đôi co với khách
Thích thì vào xổ chửi 1 tràng xong vào đánh dấu 1 sao với rp xấu nó cho xong vì chửi nhau trên mạng có được j đâu
Mấy cái đồ này thì tốt nhất ra tận nơi mà mua vì bọn quản lý 1 ngày có hàng trăm hàng ngàn cái khiếu nại sao bọn nó xử lý cho hết. Ông cạch mua hàng đi cho đỡ khó chịu
2 là nhiều khách tính kiểu tỉ mỉ, hay soi mói thì bán cũng chẳng muốn bán nói gì tư vấn. Hỏi tới hỏi lui, đồng ý mua thì ko sao, ko mua thì out luôn còn ko nói 1 lời. Hoặc là đồng ý mua thì đến lúc hàng tới rồi chê này chê nọ, õng ẹo ko lấy hàng rồi hoàn về thì thiệt hại shop chịu chứ ai chịu.
Mua hàng thì sởi lởi 1 tí thì khách hàng ko phải là người thiệt đâu, còn nếu kiểu kĩ tính săm soi thì ra hẳn chỗ uy tín, hàng chính hãng mà mua như tgdd ý để được làm ông hoàng

Sent from my iPhone using vozForums
Đây là ví dụ. Nói chuyện kiểu đếch cần khách. Chắc đông khách quá vừa bán vừa đuổi. Tôi là tôi né những shop như này.

hoangdeath23

Reaction score
1
Bumface said:
Đây là ví dụ. Nói chuyện kiểu đếch cần khách. Chắc đông khách quá vừa bán vừa đuổi. Tôi là tôi né những shop như này.
Cái shop mình mua cũng vậy. Đổi cho 5 sao mà còn bảo thôi không cần. Nhưng nó lại nói là kinh doanh shopee chẳng được bao nhiêu nên chẳng cần phải lịch sự hay tôn trọng khách hàng làm gì.

tsclone

Reaction score
0
Lồi lõm tao cho 1* luôn chứ ở đấy mà cãi nhau

senkkt

Reaction score
4
để mà khách quan thì cái shop đấy do mấy mẹ mở ra ấy mà,bọn đàn bà nhỏ mọn thì chỉ dc có vậy thôi :sexy:. mhuwng mà nói đi cũng phải nói lại cũng có nhiều khách thối ko ngửi dc, hỏi thì hỏi miết , mỗi ngày hỏi 1 -2 câu xong im. kéo dài lên đến 5-6 ngày rồi ko mua, có khách còn vào mạnh dạn dow giá xuống 1/2 mới ghê, rồi tự nhiên vào bảo sao shop này bán giá này mà shop kia bán giá kia, :gach: . thân là thằng bán hàng ko trả lời thì bị đánh giá vào tỉ lệ phản hồi khách nên mình cứ phải trả lời miết mấy ông như vậy. mà các ông mua hàng thì cũng nên đọc kĩ mô tả với, có khi còn sợ maas ông nhảy vào mua luôn ko thèm hỏi rồi đến lúc nhận hàng lại bảo ô sao lại ko có cái này cái kia kèm theo nà thao . :sexy: nhưng mà thôi cũng vì miếng cơm mà cố gắng chiều khách hết sức có thể dù nhiều lúc cảm thấy rất khó chịu với khách hàng :gach: .
chốt lại là có thím nào mua gì thì ủng hộ em nhé, sẽ cố gắng gói hàng thật kĩ để ko đổ lỗi cho vận chuyển hay gì gì khác :sexy:

https://shopee.vn/shop/799996/search/