Sắp li dị rồi các bác ạ, cảm xúc thật tệ

fateam91

Reaction score
0
Last Updated 06-12-2019 at 15:19
Cuối tuần ba vợ xuống nói chuyện với bên nhà em. Li dị các bác ạ :)
Vợ em nó tham vọng, đòi phải có nhà, có xe nay mai. Sức em thì có hạn, mới chỉ đang lo cho nó với đứa con 3 tuổi một căn nhà thuê, ăn uống mua sắm tạm ổn nhưng với nó thì chưa đủ:)
Hôm trước, đêm khuya thằng nhỏ không chịu ngủ, càng nói càng khóc lớn, nói không nghe em có phát nó một phát, thế là vợ em nó làm sum sùm lên. Chửi thề, chửi em là chó này nọ, chửi to toáng lên cho hàng xóm láng giềng nghe luôn :)
Trước kia ở chung với bố mẹ em, cũng hay xích mích, nó đứng cãi tay đôi với ông bà già em.
Nó luôn miệng chê bai nhà em, rồi em nghèo nên phải để nó ở nhà thuê :)
Hôm qua nó đưa con đi học, nó dặn thầm với cô giáo bên trường, là cấm không ai được đón thằng nhỏ. Chỉ có nó được đón thôi. Chiều mẹ em qua đón thì giáo viên ra nói vậy. Tội, mẹ vừa đi về vừa khóc vì tủi :)
Hết rồi các bác ạ, chỉ thương thằng con :)

Vợ em nó tham vọng, đòi phải có nhà, có xe nay mai. Sức em thì có hạn, mới chỉ đang lo cho nó với đứa con 3 tuổi một căn nhà thuê, ăn uống mua sắm tạm ổn nhưng với nó thì chưa đủ:)
Hôm trước, đêm khuya thằng nhỏ không chịu ngủ, càng nói càng khóc lớn, nói không nghe em có phát nó một phát, thế là vợ em nó làm sum sùm lên. Chửi thề, chửi em là chó này nọ, chửi to toáng lên cho hàng xóm láng giềng nghe luôn :)
Trước kia ở chung với bố mẹ em, cũng hay xích mích, nó đứng cãi tay đôi với ông bà già em.
Hôm qua nó đưa con đi học, nó dặn thầm với cô giáo bên trường, là cấm không ai được đón thằng nhỏ. Chỉ có nó được đón thôi. Chiều mẹ em qua đón thì giáo viên ra nói vậy. Tội, mẹ vừa đi về vừa khóc vì tủi :)

tntp

Reaction score
0
Vậy thì toang 1 lần thôi bác, vợ đã như thế rồi thì khó mà yên ổn lắm. Chúc bác sớm vượt qua. Yêu đương kiểu gì mà ko quán triệt cái tính đó từ đầu, để giờ quay ra chê bai vậy bác.

1m70condangconminh

Reaction score
0
Biết tính nó thế sao còn cưới hả thím, chia buồn nhưng cũng là bài học cho thím

HaJi Won

Reaction score
0
Chấp nhận thôi bạn, không trách người ta được. Khi nào vợ tệ bạc với con cái bạn thì mới đáng trách, chứ bỏ chồng vì chồng bất tài thì phải chịu thôi.

WENBIE

Reaction score
4
Nhưng sống sao mà để vợ nó khinh vậy chứ

pilatao

Reaction score
0
thím coi nó xem có bạn bè hãm lờ bơm đểu ko, chứ thường em thấy mấy con đàn bà hay so sánh chồng mình hay đòi này nọ là do xung quanh nó có mấy con rãnh l` bơm đểu đấy

fateam91

Reaction score
0
tntp said:
Vậy thì toang 1 lần thôi bác, vợ đã như thế rồi thì khó mà yên ổn lắm. Chúc bác sớm vượt qua. Yêu đương kiểu gì mà ko quán triệt cái tính đó từ đầu, để giờ quay ra chê bai vậy bác.
1m70condangconminh said:
Biết tính nó thế sao còn cưới hả thím, chia buồn nhưng cũng là bài học cho thím :sosad:
Do em nhu nhược các bác ạ :)
Lúc đầu cả nhà em chiều nó quá, giờ nó thành như vậy :)
Lúc yêu, em đón nó về nhà ở chung với bố mẹ em luôn. Ông bà lúc đầu không chịu nhưng cũng gật đầu. Sau cũng cãi vã, nhưng em thương nó vì nghĩ giờ mình không cưới nó thì còn ai cưới nó được. Vì nó đã vào nhà em ở hơn 1 năm, khác gì gái đã có chồng :)
Ngày nó sinh con, cũng một tay ba mẹ em chăm bẵm nó, vậy mà nó còn nói với ông bà là ông bà sống giả. Ông bà phải làm như vậy vì trách nhiệm, đừng kể công :)

anhNuce

Reaction score
0
fateam91 said:
Thớt 91 à, vợ bao nhiêu tuổi thế ?
Haizz...khổ quá, tội thằng nhỏ thật

tntp

Reaction score
0
pilatao said:
thím coi nó xem có bạn bè hãm lờ bơm đểu ko, chứ thường em thấy mấy con đàn bà hay so sánh chồng mình hay đòi này nọ là do xung quanh nó có mấy con rãnh l` bơm đểu đấy :canny:
Quan trọng là bản thân vợ thôi, yêu thương gia đình thì cái gì bơm đểu cho được bác.