Sáng nay đưa vợ đi khám thai "Phôi không phát triển" buồn quá các thím

tidusht

Reaction score
0
Nghe mấy thím nói e lo quá. Vợ mới đc 12 tuần. Chờ kqua triple test. Hy vọng ổn hết

via vozForums for iPhone

123ndk

Reaction score
0
12 tuần là cũng có hình hài rồi, thậm chí biết trai gái rồi, chia buồn với thớt, còn trẻ còn phấn đấu

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 7 bằng vozFApp

DarkSorento

Reaction score
0
Come To An End said:
Ko kiêng à mà sát thế kia?
Nhiều người bị thật, năm ngoái cũng bị 6 tuần thai ngừng phát triển, xét nghiệm đủ thứ mới quyết định bỏ, kiêng 3 tháng, tháng thứ 4 thì có lại, giờ cu đc 1 tháng r :D
Bác sĩ có dặn kiêng, mà 2 vc nôn quá nên bị nữa, giờ đang rầu, ko biết có phải do nhiễm sắc thể ko
via vozForums for iPhone

59Y2.VietXi

Reaction score
0
Con bé nhà em dc hơn 6 tháng rồi, qua tuần đi siêu âm. Nó đạp suốt vui lắm

back_home

Reaction score
0
Chia buồn với bác, vợ em có bầu em cho nghỉ ở nhà ăn chơi luôn

back_home

Reaction score
0
123ndk said:
12 tuần là cũng có hình hài rồi, thậm chí biết trai gái rồi, chia buồn với thớt, còn trẻ còn phấn đấu

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 7 bằng vozFApp
12 tuần chưa rõ gì đâu thím

lam_hieu

Reaction score
0
Mốc 12 tuần quan trọng lắm, siêu âm 4D để xem các chỉ số, thím nếu có khó khăn vợ lại đến tháng không đều thì nên kiếm 1 ông chuyên nội tiết của Từ Dũ, tiêm và đút đít thuốc nội tiết để giữ và thai phát triển tốt, lần trc mình cũng bị 1 lần, nên hiểu cảm giác ấy, chú ý vụ chị em ăn uống nữa, tối trc khi đi ngủ nên làm 1 cốc sữa Ensure cho tốt

ryajautb

Reaction score
35
Chia buồn thớt, nhưng thớt còn chưa khủng hoảng bằng mình, 7 năm ko có gì, dính cái dc 13 tuần thì vợ ăn hải sản bị dị ứng, đưa đi khám siêu âm các kiểu bs bảo ok rồi về đi ko sao, đi ra đến cửa thì rớt

Cũng may sau đó 6 tháng vợ dính phát 2 thằng luôn, như kiểu được bù đắp, thế mà dc 24 tuần cũng tí sảy, đang siêu âm bt ông bs hốt hoảng: sắp sinh, chi thai nhi đã di chuyển qua lỗ trong, dự sinh trong ngày, vcl 2 vc khóc tu tu, vào viện C nằm treo chân từ tuần 24-35, hú hồn, giờ 3 tuổi rồi

Mình nghĩ là ông trời ko triệt ai bao giờ

Gửi từ Samsung SM-A920F bằng vozFApp

ryajautb

Reaction score
35
Chia buồn thớt, nhưng thớt còn chưa khủng hoảng bằng mình, 7 năm ko có gì, dính cái dc 13 tuần thì vợ ăn hải sản bị dị ứng, đưa đi khám siêu âm các kiểu bs bảo ok rồi về đi ko sao, đi ra đến cửa thì rớt

Cũng may sau đó 6 tháng vợ dính phát 2 thằng luôn, như kiểu được bù đắp, thế mà dc 24 tuần cũng tí sảy, đang siêu âm bt ông bs hốt hoảng: sắp sinh, chi thai nhi đã di chuyển qua lỗ trong, dự sinh trong ngày, vcl 2 vc khóc tu tu, vào viện C nằm treo chân từ tuần 24-35, hú hồn, giờ 3 tuổi rồi

Mình nghĩ là ông trời ko triệt ai bao giờ

Gửi từ Samsung SM-A920F bằng vozFApp

Beans

Reaction score
0
back_home said:
12 tuần chưa rõ gì đâu thím
hình như 16 tuần mới biết tùy vào lúc đó nó nằm ra sao :chaymau: như con e hồi bữa nằm tòi con ciu ra bs nói 80% là con trai :gach: e thì lại thích con gái nên cứ hi vọng bs sai, bữa sau đi siêu âm lại bs nói 99% là con trai rồi :gach: