ngunhucho12345

Reaction score
0
Chả là mấy bữa nay có nhu cầu kiếm con monitor mới để đổi cho em U2312 đã ra đi mãi mãi .
Gu của mình là màn hình phải all black, mỏng nhẹ sexy kèm theo hiệu năng thật tốt nhưng giá tiền không được quá mắc . Lướt qua lướt lại thấy có 2 ứng cử viên sáng giá là em U2417H , LG 24MP68. Tiền ít nhưng muốn hít loz thơm nên cứ phân vân nên lúc đầu xách chim đi hốt em LG thì toạch :surrender: HCM hết cmn hàng các bác ạ . Thế rồi duyên phận đưa chúng em tới với nhau, P2418D hội tụ gần như đầy đủ những điều em cần :beauty: mà má lại còn màn hình 2K nữa :sexy: không chịu nổi nữa, xách chim và đi hốt thôi.

1 ít thông số về em nó

Đưa em nó về nhà trong 1 buổi chiều mưa gió :sexy: women in black cả con

Lột đồ em nó 1 cách nhè nhẹ :beauty:, em ấy hơi lồ lộ ra rồi. Á đù "quần áo" sao nhìn đơn sơ giản dị dữ, vẫn cái vỏ hộp carton nâu nâu thấy ghét dù em U2417 đã được lên "quần áo" hình ảnh rõ nét từ ngoài bìa :brick:. Hơi chán tý nhưng thôi kệ, cái vỏ hộp không quan trọng lắm :sogood:

Bây giờ cởi phăng hết tất cả, kiểm tra bên NSX cho mình những cái gì lào

1 bộ chân đế, 1 cáp Displayport 1.2, 1 cáp USB 3.0, phụ kiện cũng đầy đủ đấy chỉ tiếc là k có cọng HDMI làm mình phải tốn thêm 120k cho cọng Ugreen . Tiếp theo là lắp cái chân vào nào.

Cầm cái chân đế lên có 1 sự hụt hẫng nhẹ vì nó bằng nhựa chứ không phải bằng kim loại như em nghĩ :sosad:, nhưng bù lại màu của em nó khá đẹp, tông đen kết hợp với màu space gray rất trất, 1 trong những điểm mà em rất thích của dòng màn hình Dell lịch lãm nhưng vẫn rất quyến rũ.

Và nhân vật chính của chúng ta :sexy: ôi em ấy thật quá sức sexy, em không thể kìm chế được sự hưng phấn của mình :beauty:

Nhìn từ bên hông, em ấy thon gọn 1 cách khó tả, lấp ló 2 cổng USB 3.0 bên cạnh trái của ẻm giúp việc cắm các thiết bị ngoại vi trở nên đơn giản hơn bao giờ hết

Lên hình nào, nhờ độ phân giải 2K và độ bão hoà màu sRGB lên tới 99% em nó dễ dàng chinh phục em các bác ạ, màu sắc của tấm hình nên mùa thu thể hiện rất trung thực, rất sắc nét :sexy: cảm giác lên đỉnh. Ngon gấp n lần con U2312 cũ của em các bác ợ :sexy:
Do màn hình được phủ 1 lớp chống chói + độ sáng lên tới 300 nits nên dù ngồi gần cửa sổ lúc 2h trưa nhưng mà em vẫn làm việc 1 cách rất thoải mái

Tổng kết:
Ưu điểm:
- Ngoại hình hết sức sexy, viền cực mỏng, quay ngang quay ngửa thoải mái
- 1 trong những màn 2K rẻ nhất . Em rước em nó về với giá 5050k
- Độ sáng màn hình cao
- 2 cổng USB 3.0 đã được dời sang cạnh trái rất dễ tiếp cận
Nhược:
- Hàng đang khan hiếm trong SG có vẻ vì em nó quá ngon
- Vỏ hộp chán bome
- Chân đế full kim loại thì sang chảnh hơn

_Whoz_

Reaction score
0
phụ kiện có cáp display port - mini display port ko bác?

Masterchiefs

Reaction score
0
_Whoz_ said:

với hdmi 1.4 xuất đủ 1440p @ 60hz hả bác :shame:
75 Hz còn đủ mà

ngunhucho12345

Reaction score
0
_Whoz_ said:

với hdmi 1.4 xuất đủ 1440p @ 60hz hả bác :shame:
cáp dp thường thôi bác k có mini :byebye:
cáp HDMI đầu tư Ugreen ngon bổ rẻ được roài xuất 2k 60Hz vô tư (cũng hơi bất ngờ do specs máy kêu xuất max có 1080p) :sexy:

greenhope

Reaction score
1
ngunhucho12345 said:
cáp HDMI đầu tư Ugreen ngon bổ rẻ được roài xuất 2k 60Hz vô tư (cũng hơi bất ngờ do specs máy kêu xuất max có 1080p) :sexy:
Nói đừng buồn chứ cái cáp HDMI free kèm theo mấy cái android box 500k vẫn phát 4k@60fps vô tư chứ chả cần đầu tư cái gì. Cái này cũng hơi bất ngờ vì cáp "HDMI 2.0" mua ngoài tiệm có khi bọc lưới mạ vàng 100k-200k ko lên nổi 4k@30fps luôn (cứ bị nhiễu mất tín hiệu suốt).

Mà tổng thiệt hại là nhiêu vậy bác, cũng đang cần 1 con monitor 2k để xài :sexy:

maru

Reaction score
0
Giữa 2 ứng cử viên đều FHD mà con này 2k. Có vẻ loz ngon hơn hẳn :D đúng là xách chym đi có khác.

penguinvt

Reaction score
0
Chi mình hỏi chút là dòng s và p, u khác nhau thế nào nhỉ?

Dòng e rẻ nhất thì k nói rồi
Nhưng nếu chỉ dùng để gõ văn bản. Thì màn e và p có khác gì nhua không nhỉ? Ngày ngồi nhìn em mặt vuông 8 tiếng nên cũng muốn chọn một em màu đẹp đẹp, đỡ mỏi mắt...Chỉ gõ word và web thôi, k chỉnh ảnh ịt gì nhé, k chơi game luôn, thì chơi e hay p, s nhỉ??

ngunhucho12345

Reaction score
0
greenhope said:
Nói đừng buồn chứ cái cáp HDMI free kèm theo mấy cái android box 500k vẫn phát 4k@60fps vô tư chứ chả cần đầu tư cái gì. Cái này cũng hơi bất ngờ vì cáp "HDMI 2.0" mua ngoài tiệm có khi bọc lưới mạ vàng 100k-200k ko lên nổi 4k@30fps luôn (cứ bị nhiễu mất tín hiệu suốt).

Mà tổng thiệt hại là nhiêu vậy bác, cũng đang cần 1 con monitor 2k để xài :sexy:
Em cũng như bác cho đến khi cọng hdmi no name làm cháy cái board tivi nhà em :brick:

Tổng thiệt hại 5200k (monitor hdmi) cứ phải gọi là bét pê pê :beauty: