Review đi tù về, cuộc sống của đáy xã hội...

NguoiyeucuNTT

Reaction score
0

Ông dân này post bài chậm quá, muốn các thầy xử tiếp à, ra bài nhanh lên nào

Night's King

Reaction score
0
Vua_moi_bi_ban_nick said:
Hồi 2003 2004 gì đó mình cũng nghịch CC, nhưng bé gan éo dám ship cái gì, chỉ mua tải khoản xxx nghịch =)), với cả green nick paltalk.
Có thằng em thì ship vài cái điện thoại nokia, 1 cái đàn guitar drop về Pháp cho thằng bạn nó nhận.
Nói chung toàn cò con bé bé, éo dám chơi to.
Đối diện có thằng kia kém 2 tuổi học BK, nó với cả đám bạn nó thì chơi lớn, laptop, máy ảnh, lens .v.v. cũng kiếm khá, xe SH, mua chung cư ... sau đi du học Pháp, đéo thấy bị bắt :s
Thời đó thi thoảng mua mấy cái key antivirus, top up nạp đt, mua app itunes (đhs thời đó itunes lỏng lẻo dễ mua cực kỳ) nói chung chả dám chơi ba cái mua đồ thật ship về. Mua mấy cái acc mega rapid tải siếc coi các kiểu.
Năm 2010 đổ về trước đúng là thời hoàng kim của cc chùa, 4rums share mấy cái này mọc lên như nấm, paygate thì toàn loại dễ qua, càng về sau càng khó (và đi làm có tiền nên éo muốn ăn cắp).

Mandate of Heaven

Reaction score
0
Mình đi theo bộ đội lên trình diện các anh. Mình lỡ nhìn lên cái, là bị bộ đội bảo cụp pha xuống.
Cả buồng im phăng phắc (một cảm giác sợ, 25 cặp mắt nhìn chằm chằm vào mình).
Mình được đứng ép sát cửa sắt ra vào (cửa này là cửa trong ở ngoài có một lồng nhỏ để đựng bát dân ăn cơm, khoảng 4m2).
Anh trật tự (tên G, án ma túy, 3x tuổi) hỏi mình: Chú tên tuổi quê quán như nào.
Mình: Dạ em tên H, sinh năm 199x, quê ở xx ạ.
G: Sau đây anh sẽ nói qua cho 3 điều trong buồng nghe chưa?
Mình: Dạ.
G: Thứ nhất, 3 không 3 có (có mắt như mù, có tai như điếc, có mồm như câm). Thứ 2, các anh trên luôn luôn đúng. Thứ 3, nếu các anh sai thì xem lại điều 2. Hiểu chưa.
Mình: Dạ em hiểu rồi ạ.
G: Bây giờ anh dạy chú luật lệ buồng:
-Không ăn cắp vặt, không đánh nhau, chửi nhau, nếu có gì muốn nói phải xin phép anh.
-Đi tiểu bồn thứ 2 (có 2 bồn, 1 tiểu 1 đại tiện).
-Đi đại tiện phải đúng giờ, mở cửa mới được đi, đóng cọp (khóa buồng) là không được đi. Nếu đau bụng quá không nhịn được phải xin phép anh hoặc trưởng buồng, phó buồng.
Mình sợ nên chỉ biết dạ dạ chứ không thể cho vào đầu được, thôi kệ mai hỏi mấy người kia sau. Thực sự bây giờ không thể tả được cảm giác của một người mới ra đời bước chân vào đây chỉ biết khép nép và dạ dạ.
G: Bây giờ đến phần văn điếu nhé, anh sẽ đọc qua và chú đứng hô to cả buồng nhé: Chào tất cả các anh trong buồng, em tên là H, sinh năm 199x, quê ở xx, phạm tội mua bán trái phép chất ma túy. Em vào buồng có gì mong các anh chỉ bảo cho em ạ. Sau đây em xin phép hát tặng các anh trong buồng 100 bài (nghe đến câu 100 bài mình sắp ngất).
Mình: Chào tất cả các anh trong buồng, em tên là H, Sn 199x, quê ở xx, phạm tội mua bán trái phép chất ma túy. Em vào buồng có gì mong các anh chỉ bảo cho em ạ. Sau đây em xin phép hát tặng các anh trong buồng một, một (ấp úng).
Liền bị ngay one hit vào vai do không chịu nói ra 100 bài (vì mình sợ quá, 100 bài hát thế nào được). Cuối cùng cũng rặn ra câu 100 bài và hát.
Mình hát được khoảng 3 bài thì các anh bảo hát dở, thôi không cần hát nữa (sau này mới biết 100 bài chỉ là dọa, chủ yếu trong tù kiếm niềm vui là hát nên lính mới vào xem thằng nào hát hay không).
Vì mình hát được nên mình không bị chơi trò chơi. Nếu người nào bảo không biết hát thì sẽ bị chơi trò chơi.
Có 3 trò chơi:
Một là bán rượu. Cởi hết quần áo, lấy dây dù buộc một đầu vào đầu khấc một đầu vào chai Lavie 500ml cho đi đi lại lại giữa lòng mà và đi lắc lư hô to bán rượu đây ai mua cho em với. Nếu bị ghét sẽ bị một anh hỏi rượu này bán bao nhiêu, dạ rượu này 10k/chai anh à, anh kia sẽ bảo rượu đắt quá anh không mua, giật quăng một cái và người kia sẽ bị thốn lên não.
Hai là bắt chuồn chuồn. Cho đứng giữa lòng mà, phía trên đầu có cái quạt trần và cứ xoay theo quạt trần cho đến khi bay lên được với quạt, quạt cách nhà 2m, bay thế nào được. Thế là cứ xoay cho đến khi nào choáng đứng không vững (15p). Nếu 3p mà bị ngã sẽ bị hai bộ đội chạy xuống đập bắt dậy xoay tiếp (ác).
Ba là bắt chuột. Cho đứng nép sát tường rồi nhón gót chân và với tay cao nhất có thể. Bộ đội lại vẽ con chuột có cái đuôi và đứng cầm đuôi chuột 15p. Nếu mỏi mà không nhón chân sẽ bị cầm hai gậy đập vào chân để nhón tiếp.
Những ngày sau mình sẽ review về mấy người bị hành trò chơi chi tiết hơn.
Mình vừa hát xong thì G bảo bây giờ đến phần luật lá.
Có ba cái cho em chọn: một là thông tai, hai thông lưng, ba là thông ngực.
Mình bảo là cho em chọn thông lưng ạ.
Mình được ngồi xuống lòng mà và hai ngón tay trái phải cầm hai ngón chân gập người quay lưng về phía G.
G sẽ ngồi phía trên thành mà và lấy gót chân đá vào lưng mình ba cái (mình không ngờ nhẹ quá).
Đá xong G bảo đây là luật không thể bỏ qua cho ai, em được nhẹ vì có anh Hùng gấu xin cho em, tí em qua cảm ơn anh ấy. Anh đá ba cái là thủ tục, còn bình thường em sẽ bị cực kì đau (nếu bị ghét sẽ bị đá 10-20 cái).
Xong xuôi thủ tục, mình được đến phần chào mừng mem mới là được hút một bi thuốc lào (ôi đúng là thần tiên ạ, mình nhịn được 10 ngày rồi, bây giờ mà hút chắc phê lật mõm).
Mình được bộ đội ve cho một bi vừa vừa (loại 8 gà). Loại này ngoài xã hội chắc không bao giờ hút vì quá nhẹ. Xong mình châm hút (cái điếu ở đây là chai nước mắm 500ml thì phải, khoét lỗ, nỏ điếu làm bằng kem đánh răng trộn lương khô đổ vào khuôn típ kem P/S, ống hút là hai cái ống C sủi ghép vào ). Mình hút xong, bắt mình phải ém không được nhả tí khói. Mình sợ quá nuốt hết vào bụng, thế là trời đất quay cuồng, một màu đen đen bao phủ đôi mắt của mình.
Mình ngã lăn ra và mình chỉ nhớ là anh em trong buồng cười mình một trận. Mình chưa bao giờ phê như thế vì do hoảng sợ lâu không hút.
Sau mình được cho uống một cốc nước lã và được lên thành mà ngồi nghỉ thoải mái 10p.
Sau đấy là giờ sinh hoạt cả buồng và anh em được thoải mái làm tất cả gì mình thích như đánh cờ tướng (làm bằng nắp chai, bàn cờ vẽ bằng vải Juventus). Người thì khâu túi, còn một tốp thì đánh xóc đĩa đổi quần áo hoặc ăn bánh xà phòng Lifebuoy. Mình được anh em xúm lại quan tâm cực kì (không chém gió). Vì mặt mình hiền có tí đẹp trai nên anh em nhìn thuận mắt. Mình hỏi anh em là anh Hùng gấu là anh nào. Mình nhìn theo phía chỉ và thấy anh ấy đang đọc sách. Mình chắp hai tay vào dái và đi lại chào anh.
Em chào anh Hùng.
Anh Hùng: Ừ, em quê ở xx thật hả?
Mình: Dạ vâng.
Mình nói một câu ở quê cho anh nghe.
Anh Hùng: Ừ, anh quê nội ở đấy nhưng anh sống ở Gia Lai lâu rồi. Em may mắn mới gặp anh nhé vì anh ở đây một năm chưa gặp được ai cùng quê cả. Quần áo hôm qua em bị cướp, anh lấy lại hết rồi đang nhờ may cho mày cái bẽo bò (gọi là quần bò cắt ra may thành túi để đựng đồ).
Mình: Em cảm ơn anh nhiều, em vào đây không biết gì mong anh chỉ bảo giúp em.
Anh Hùng: Em yên tâm, anh xem em như em anh, mai anh cạo trọc cho nhé. À, có anh trưởng buồng là anh của anh, nên phải xem anh ấy như anh của em luôn nhé. Lát nữa anh đưa lên nói chuyện với anh ấy.
Mình: Dạ em biết rồi ạ (mình đúng là không biết nói gì, kinh nghiệm tán gái ở ngoài thì lu loa còn vào đây chỉ biết vâng dạ không dám nói gì).
Anh Hùng : Thôi không có việc gì thì qua chơi và làm quen anh em đi.
Mình: Dạ em chào anh, em qua chơi với anh em.
Thế là mình chạy qua với anh em dân. Có anh Nghiêm ở Đan Phượng sinh năm 93, án trộm cắp tài sản kéo mình qua và bảo: Chú em, anh nhìn kết chú đấy, em qua ở với anh em anh nhé. Để anh giới thiệu cho em anh em. Kia là Hữu sinh năm 90, em của anh, kia là anh Đông sinh hoạt ở giữa (sinh năm 82 án giết người xăm cả người sợ ghê).
Mình chỉ biết dạ dạ và đi lên gặp anh Đông. Anh ngoảnh sang nhìn anh Hùng thì anh ý gật đầu.
Em chào anh Đông ạ.
Anh Đông: Ừ, vào sinh hoạt với em của anh cho ngoan anh thương nhé. Anh thì ở tuyến giữa thôi nhưng anh không sợ người nào. Nếu là anh em của anh thì em đừng lo. Ông Hùng, G là bạn anh nên em đừng ngại (vì tôi nói chuyện với anh Hùng nằm ngay anh Đông nên anh Đông biết).
Thế là mình có thể quẩy rồi anh em ạ (nói quẩy vậy nhưng trên sinh hoạt trên, giữa sinh hoạt giữa, dân vẫn sinh hoạt dân, chỉ có trên giữa thương thì hay cho đồ ăn thôi). Mình đang nói chuyện với anh em vui tí thì có bộ đội kêu mình lên gặp trưởng buồng có việc (nhìn qua ổng thấy mặt chiến mình thấy có biến rồi, lại gì rồi đây)...
Hẹn anh em ngày mai 8h part 4 nhé.

29062017

Reaction score
0
Hôm qua chưa kịp đọc nhưng có thấy báo là bị Thuy Van xóa vì xưng "Mày _Tao".Thấy cmt nhiều lắm ,chắc viết được mấy Chap rồi ý nhể