[Review công ty] CNTT, Điện tử, Viễn thông... bơi hết vào

XxxCancerJukexxX

Reaction score
0
bibanhoai_chanqua said:
Theo ngành này là ngu người đấy em ơi. Ngành này giờ là ngành chết cmnr :sosad:

Dễ kiếm việc nhất là điện và điêu khiển tự động, vào điện làm đầu chuột ra trường cơ hội kiếm việc tốt cao hơn nhiều vì cty sản xuất méo nào cũng cần kỹ sư điện cả
Chết thì méo chết được, chỉ là trình độ có đáp ứng nổi không thôi. Vừa rồi đi thực tập cũng có vài đứa trong lớp xin được chân trong viettel R&D thấy không kêu ca gì nên chắc lương lậu ổn. Viện hàng không vũ trụ của viettel cũng đang tuyển nhiều kỹ sư ăn ten siêu cao tần
Nhưng mà hôm nọ nhìn cái CV mẫu anh sếp bên đó gửi mà thấy ngao ngán

**Doremon**

Reaction score
2
inori_aizawa said:
có khó có dễ.
Mà làm 1 năm cho biết mùi r đi mấy thằng khác. Ở nhiều đéo lên trình nổi đâu
Code toàn tự review r tự merge code luôn đây.
Nghe vào team nhật thì RIP nhá. Trước đứa bạn bị mượn qua FSU1 đi làm OT nó đòi quyền lợi bị nói này nói nọ. T7 k đi support, trong tuần về đúng 5h thì thái độ k tốt. Nào là thái độ hơn kiến thức....
Làm thì tranh OT, có log thì đi k thì thôi.
Bác ở fsoft làm web hay app vậy, mà làm với bọn nhật thì chủ yếu về mảng nào và những fsu nào vậy bác :stick:

Sent from 0xFF using vozFApp

naoko1234

Reaction score
0
Các bác cho em xin tư vấn đi làm được hơn 1 năm 3 tháng :pudency:
Biết :pudency: postgresql, sql, back-end .net,vb, code test ultity object C.
Và tester sml :chaymau:
Mà sắp HĐ cty chủ quản thì nên chuẩn bị train những cái gì và nên apply vào đâu hả các bác:pudency:?

Mascherano

Reaction score
0
thím nào trong đây làm trong VNPT IT ko cho e xin ít review với nào, chế độ lương thưởng dự án sao nhỉ mấy thím

Cong_Go_De_Su

Reaction score
0
**Doremon** said:

Bác ở fsoft làm web hay app vậy, mà làm với bọn nhật thì chủ yếu về mảng nào và những fsu nào vậy bác :stick:

Làm với nhật thì chủ yếu là fsu2.

// Làm 3 dự án ở fsoft rồi, cứ nghĩ sang cái sau quy trình nó tốt hơn cái trươc, kết quả thì hoàn toàn ngược lại : ^:)^ ^:)^ : ^:)^ ^:)^

kaivn93

Reaction score
0
**Doremon** said:

Làm với Nhật thì gần như fsu nào cũng làm rồi, mảng thì đa dạng từ app -> web -> AI, nói chung tùy xem đc phân vô đâu, và may mắn có đc vào team nào training bài bản hay ko (vẫn có nhưng rất ít)

medusa

Reaction score
0
XxxCancerJukexxX said:
Chết thì méo chết được, chỉ là trình độ có đáp ứng nổi không thôi. Vừa rồi đi thực tập cũng có vài đứa trong lớp xin được chân trong viettel R&D thấy không kêu ca gì nên chắc lương lậu ổn. Viện hàng không vũ trụ của viettel cũng đang tuyển nhiều kỹ sư ăn ten siêu cao tần
Nhưng mà hôm nọ nhìn cái CV mẫu anh sếp bên đó gửi mà thấy ngao ngán
Nhìn cái CV về mặt tech chả có j nổi bật , cứ bưng bô bợ đít thế đéo nào ấy nhỉ .

XxxCancerJukexxX

Reaction score
0
medusa said:
Nhìn cái CV về mặt tech chả có j nổi bật , cứ bưng bô bợ đít thế đéo nào ấy nhỉ .
Thì công ty quân đội mà, hôm đến trường em nói chuyện nghe nói dự án này bí mật lắm
ai vô đây làm thì phải xác định làm lâu dài

inori_aizawa

Reaction score
0
thằng bạn làm VNPTIT tết dương dc 7tr, âm dc 18tr tiền thưởng
Thấy mà muốn trào nước mắt. Tết này cty cho 3tr5 là căng