Review Bàn phím cơ Durgod: hãng lạ quá, có nên thử?

minhthuan793

Reaction score
0
hãng này thấy tên chắc mới toanh ở VN, search GG chưa thấy nhiều ở VN :)

.JETIX.

Reaction score
0
Led mà kiểu sáng lên khi bấm rồi tắt khi buông ra cũng hay mà. Mà sw mình lại đánh giá lũ linear của cherry hiện tại đã thua đám gateron ròi. Con này mà gat black thì ngon

triknrun

Reaction score
0
Có thể nói chỗ gắn dây vào key thiết kế khá hay.
Phần mềm thì chưa ổn, ít chức năng. Ví dụ, muốn remap lại toàn bộ phím a-z thì nó apply luôn thành ra remap phím a thành s, sau remap phím q thành a thì không remap được.
Không swap giữa các profile bằng hotkey được.
etc...

hieuthao

Reaction score
0
minhthuan793 said:
hãng này thấy tên chắc mới toanh ở VN, search GG chưa thấy nhiều ở VN :)
các dòng mới thì đầu tiền thương gia nhập tiểu ngạch về bán, sau đó nếu ổn thì có npp nhảy vào :D hình như dòng này có npp rồi thì phải, sẽ sớm dc phổ biến thôi vì theo mình đánh giá thì nó ko thua gì ikbc, coi độ bền và cách làm việc của npp ổn là sẽ có chỗ đứng :beauty:
triknrun said:
Có thể nói chỗ gắn dây vào key thiết kế khá hay.
Phần mềm thì chưa ổn, ít chức năng. Ví dụ, muốn remap lại toàn bộ phím a-z thì nó apply luôn thành ra remap phím a thành s, sau remap phím q thành a thì không remap được.
Không swap giữa các profile bằng hotkey được.
etc...
thật sự mình chưa dùng app nhiều nên ko đánh giá chi tiết như bạn dc :D thanks đã đóng góp.

hieuthao

Reaction score
0
.JETIX. said:
Led mà kiểu sáng lên khi bấm rồi tắt khi buông ra cũng hay mà. Mà sw mình lại đánh giá lũ linear của cherry hiện tại đã thua đám gateron ròi. Con này mà gat black thì ngon
led là sở thích cá nhân mà, mình thì hoàn toàn ko dùng led. đúng là các mode phản ứng theo thao tác bấm khá dc chuộng (và mode nhảy theo nhạc)

cherry, gateron, kailh hay bất cứ hãng switch nào đã có lượng người dùng cũng có thế mạnh riêng của mình. cherry có thể cảm giác bấm của linear không mượt bằng gat nhưng bù lại stem không rung lắc nhiều như gat, nên nếu tay chơi thì lube cherry thì gat lại không có cửa :D

con này có cả dòng cherry silent, mà đắt hơn vài trăm mình ko đặt, đã dùng qua silent cherry trên leopold, đúng là êm thật.

hieuthao

Reaction score
0
plusvn said:
2m mua Leo 2nd thích hơn :shame:
Ko phải lúc nào cũng có 2nd để mua. Có cũng chưa chắc đúng switch mình cần. Và đồ mới bao giờ cảm giác cũng thích hơn :byebye:
Sent from Samsung SM-N960F using vozFApp

Vô Danh Khách

Reaction score
0
TheEnd_KYS said:
Led hay không led nó không phải là yếu tố quá quan trọng với nhiều người. Đối với những người dùng bàn phím cơ trong môi trường công ty chẳng hạn thì bật LED lên để làm gì? Hoặc như tôi, dùng CM Storm quickfire TK 6 năm nay chỉ bật LED lúc chụp ảnh sống ảo.
mình cũng đang dùng CM Storm quickfire TK đc 5 năm .....bảo hành 1 lần giờ phím nhão mẹ cả rồi ....Tết chắc mua cái khác ..

neverland00

Reaction score
0
Vô Danh Khách said:
mình cũng đang dùng CM Storm quickfire TK đc 5 năm .....bảo hành 1 lần giờ phím nhão mẹ cả rồi ....Tết chắc mua cái khác ..
bác dùng văn phòng hay gaming mà nát dc phím ghê vậy :D