kawasaki_w175se

Reaction score
0
dautraumatngua said:
Được thím. Sau khi người ta điều trị xong, sẽ cắm cho thím cái chốt ống tủy, đắt composite xung quanh để làm cùi giả, rồi gắn răng sứ lên.
Trường hợp chân răng thím bị viêm tiêu hết thì đánh phải nhổ thôi
Hiện tại nó bình thường.
Bệnh Viện có dịch vụ làm răng sứ ko bác.
Mình định làm 2 cái để ăn đây.
2 cái bên phải bị viêm nhổ rồi.
2 cái bên trái chuẩn bị hi sinh rồi

satan456

Reaction score
0
Dạo này hay chảy máu chân răng hàm ngoài, nên làm như nào để đỡ nhỉ, cứ đánh răng là bị

dautraumatngua

Reaction score
1
kawasaki_w175se said:
Hiện tại nó bình thường.
Bệnh Viện có dịch vụ làm răng sứ ko bác.
Mình định làm 2 cái để ăn đây.
2 cái bên phải bị viêm nhổ rồi.
2 cái bên trái chuẩn bị hi sinh rồi
Bệnh viện có
Mà bác bao tuổi rồi mà răng miệng khiếp thế

r092019 said:
Nhổ răng khôn xong thì sau này thức ăn nó có bị lọt vào hốc ko vậy bác. :pudency:
Hốc tự đầy sau nửa năm, thức ăn kiểu gì cũng lọt nên mấy tuần đầu phải qua phòng khám thường xuyên để lấy nhé

mrbombay said:
Thím nha sĩ chủ thớt cho tôi hỏi độ bền của răng hàm đã lấy tuỷ và bọc sứ trung bình khoảng bao lâu?
Tùy trường hợp, rất khó nói
Có thể được hơn 10 năm nếu bác sĩ điều trị tốt, vệ sinh sạch sẽ
Cũng có thể được 1,2 năm đã bị đau lại do biến chứng trong điều trị. Thường thì bác sĩ sẽ phá mão sứ để điều trị lại.

kawasaki_w175se

Reaction score
0
dautraumatngua said:
Bệnh viện có
MÌnh lên bệnh Hoàn Mỹ xem thử sao.
MÌnh 25t, lúc nhỏ ko đc chăm sóc kĩ h lớn lên hư hết. :(.
Giờ cày tiền làm răng thôi

hotruongphi

Reaction score
0
satan456 said:
Dạo này hay chảy máu chân răng hàm ngoài, nên làm như nào để đỡ nhỉ, cứ đánh răng là bị
viêm nha chu hoặc đi cạo vôi răng đi :chaymau:

mrbombay

Reaction score
0
dautraumatngua said:
Bệnh viện có

Hốc tự đầy sau nửa năm, thức ăn kiểu gì cũng lọt nên mấy tuần đầu phải qua phòng khám thường xuyên để lấy nhé

Tùy trường hợp, rất khó nói
Có thể được hơn 10 năm nếu bác sĩ điều trị tốt, vệ sinh sạch sẽ
Cũng có thể được 1,2 năm đã bị đau lại do biến chứng trong điều trị. Thường thì bác sĩ sẽ phá mão sứ để điều trị lại.
Sao ngắn thế thím, chỉ hơn 10 năm thôi à. Tôi có 2 cái cũng gần 20 năm rồi. Tới giờ vẫn thấy ổn. Có khi nào nha sĩ của tôi giỏi quá không?

owin221191

Reaction score
0
Sáng mới đi cạo vôi răng ở răng hàm mặt Tp . sao vân k thấy sáng bóng nhĩ.

Reaction score
0
dautraumatngua said:
Implant chỉ là cái trụ chôn dưới xương thôi, phần trên người ta vẫn làm phục hình bằng sứ nên chả có tác dụng gì đâu.
Đi kiểm tra khớp cắn trước xem vấn đề ở đâu. Răng lệch lạc có thể không phải lỗi của răng đó mà thường do các răng khác không đúng vị trí. Xử lý các răng đó trước rồi mới làm lại răng sứ được:gach:
thế giờ em đi chụp x-quang hàm trên dưới, rồi đưa cho bs tư vấn hả bác :stick: . Mà lệch khớp cắn thì giải phải cũng là niềng đúng không bác :stick:, em có răng sứ bác bảo không niềng được nữa :sosad:

ShmilyGone

Reaction score
0
dautraumatngua said:
Cầu răng thì bắt buộc phải mài 2 răng 2 bên, thậm chí là 3 răng nếu trụ không đủ vững, rồi đúc 3 cái răng liên nhau gắn vào gọi là cầu. Nhược điểm là phá nhiều mô răng, kể cả 2 răng lành, lâu ngày sẽ làm suy yếu 2 răng đó
Tks bác nhiều, mình bị mất răng 45, 46 gì đó. Vậy chắc để làm tháo lắp 1 răng, mà nên làm kim loại hay cao su bác. :sweat:

mr.luke

Reaction score
0
Răng mình tự nhiên có mấy cái đốm đen li ti ở mặt ngoài là bị sao vậy bác,coi google thì nó kêu sâu răng

via vozForums for iPhone