dautraumatngua

Reaction score
1
Tùy chỗ, 500-700k/răng trám thẩm mỹ, có chỗ lấy triêụ, phụ thuộc vào tay nghề bác sĩ và chế độ bảo hành

knd07

Reaction score
0
dautraumatngua said:
Chụp ảnh lên mình xem
Nếu khớp cắn không có vấn đề gì thì tốt nhất không nên niềng:">
Chỉ là đảm bảo về thẩm mỹ thì trám composite thẩm mỹ cũng hợp lý rồi
Nó như này nè bác :)

Phía bên phải ấy ạ. Chỗ răng nanh.

knd07

Reaction score
0
dautraumatngua said:
Tùy chỗ, 500-700k/răng trám thẩm mỹ, có chỗ lấy triêụ, phụ thuộc vào tay nghề bác sĩ và chế độ bảo hành
Cíu em với bác. :)

viking119

Reaction score
0
thím cho em hỏi làm răng ở bv rhm thành phố hay trung ương thì chỗ nào tốt hơn ạ, em nghe nói làm răng phải lựa bác sĩ mà làm mà ko quen biết bác sĩ nào trong đó :adore:

viking119

Reaction score
0
dautraumatngua said:
Răng của thím sâu thế nào? Đã chữa tủy chưa? Chân răng có bị tiêu không?
Nếu chân răng không vấn đề gì thì đừng có nhổ, vỡ to đến đâu cũng trám được, trám không được thì đi nha sĩ khác
chân răng em vẫn còn, chưa chữa tủy, nhưng phần thân răng phía trên thì đã vỡ gần hết, phần bị sâu lợi đã mọc đùn lên. giờ có trám đc ko thím hay bắt buộc phải làm implant :pudency:

kakzoon120

Reaction score
1
:sogood: Răng em bị sưng chân răng và tụt nướu chân răng đang ún thuốc tây bên ngoài đỡ đỡ đc tí mà k thấy hết hoàn toàn, h nó làm thâm môi 1 mảng và tê tê môi mãi chưa hết thì trị kiểu gì thím?
Em đã đi khám nha khoa, nhiều bv lớn như răng hàm mặt tp.hcm rồi kết quả kết luận chỉ là nhiệt miệng và ê buốt răng, trong khi các nha khoa khác và bs tư kết luận là viêm nướu răng or viêm nha chu :chaymau: (em bị đc hơn 2 tháng rồi)

Graooo

Reaction score
0
răng em bị sâu giữa 2 cái răng cửa trám thẩm mỹ hết bn vậy bác. Ở sg thì có nên vào khoa RHM đh y dược ko hay là ra các trung tâm lớn vậy bác.

via vozForums for iPhone

viking119

Reaction score
0
Graooo said:
răng em bị sâu giữa 2 cái răng cửa trám thẩm mỹ hết bn vậy bác. Ở sg thì có nên vào khoa RHM đh y dược ko hay là ra các trung tâm lớn vậy bác.

via vozForums for iPhone
theo em 1 là vào RHM đh y dược, 2 là thím vào bv RHM trung ương hoặc bv RHM thành phố. Các trung tâm nha khoa lớn thì ko biết chất lượng thế nào, bởi vì mở theo chuỗi và quảng cáo chứ chất lượng bác sĩ thì ko kiểm chứng đc :gach:

Reaction score
0
em bị hôi miệng
Đã đi khám cho thuốc uống vẫn hôi.
Đi cao răng, trám sâu hết rồi vẫn hôi
Nghi ngờ do tuyến nước bọt :3 có khả năng do gan hay dạ dày làm hôi không bác

bantanglakexuatRA

Reaction score
0
bantanglakexuatRA said:
Em có 2 cái răng hàm sâu, vỡ. Đi chụp lại giờ phần lợi 2 cái răng đó bị đau mỗi khi nhai đồ dai, cứng. Đau vài ngày liền mới hết.
Ngày em đánh răng 2 lần mà vẫn hay bị đau như vậy.
Bác giúp em với có cách nào khỏi dứt điểm được không ạ
Help me
:pudency: