[Quick Review] VNPT gói Gia Đình 3 - Không như mong đợi!

lamtm_zmiany

Reaction score
0
thanhnt said:
Để đây sau đối chiếu, trong hợp đồng chỉ ghi gd3 ko có thông tin chi tiết.

Gần đây GD3 có update thêm 1 số thông tin (vẫn chưa đủ) giống định dạng tại https://vnpt.com.vn/tich-hop/GD2/ mà quên chụp
GD3 tính ra ngon , mấy gói home mới ra như shit , mắc vãi đái . Ba cái my tivi cho cũng ko thèm , nhà tôi ít khi nào mở tivi để xem đài , toàn lên mạng vs youtube .
via vozForums for iPad

ppptran

Reaction score
2
lamtm_zmiany said:
GD3 tính ra ngon , mấy gói home mới ra như shit , mắc vãi đái . Ba cái my tivi cho cũng ko thèm , nhà tôi ít khi nào mở tivi để xem đài , toàn lên mạng vs youtube .

via vozForums for iPad
6 thánh 5 xị cho mytv đây. 6 tháng vừa rồi coi dưới 10 lần. Mà vẫn đóng tiền. Cắt thì coi gì giờ.

codochi

Reaction score
0
HuyRongDen said:
Đây, bài học xài SIM số rác lấy gói cước khuyến mãi tùm lum không đâu xa :rofl:.
https://vozforum.org/showthread.php?t=7609340
:rofl: được giám đốc hiểu nhanh, ghi nhận :sexy:

//tiện các giám đốc cho chủ tịch hỏi rằng thì là: mỗi 1 account nó gắn liền "license" (ý là s/n này nọ để chứng thực) với modem đúng ko nhỉ?
Tại chủ tịch hỏi trên tổng đài pé í nói là: "chủ tịch có 2 account, nó tương ứng 2 modem, ko xài 1 modem dc 2 account được đâu."
Đấy là chủ tịch nói về việc chơi chính trực, liêm khiết với con pfsense chứ ko phải mikrotic.
Tại tính chủ tịch thương người, mở 2 modem sẽ tốn điện, tỏa nhiệt làm tăng hiệu ứng nhà kính :shame::shame::shame:

HuyRongDen

Reaction score
1
codochi said:

//tiện các giám đốc cho chủ tịch hỏi rằng thì là: mỗi 1 account nó gắn liền "license" (ý là s/n này nọ để chứng thực) với modem đúng ko nhỉ?
Tại chủ tịch hỏi trên tổng đài pé í nói là: "chủ tịch có 2 account, nó tương ứng 2 modem, ko xài 1 modem dc 2 account được đâu."
Đấy là chủ tịch nói về việc chơi chính trực, liêm khiết với con pfsense chứ ko phải mikrotic.
Tại tính chủ tịch thương người, mở 2 modem sẽ tốn điện, tỏa nhiệt làm tăng hiệu ứng nhà kính :shame::shame::shame:
Chủ tịch nhiều tiền thì xin chơi giống dân đen nè, xin một cổng AON đi, xài Modem có SFP, một dây cắm vào SFP, một dây (GPON) vào WAN 2, thế là chỉ tốn một Modem nhà mạng thôi :shame:.

codochi

Reaction score
0
HuyRongDen said:
Chủ tịch nhiều tiền thì xin chơi giống dân đen nè, xin một cổng AON đi, xài Modem có SFP, một dây cắm vào SFP, một dây (GPON) vào WAN 2, thế là chỉ tốn một Modem nhà mạng thôi :shame:.
Thoy má ơi, chạy grab tiết kiệm mãi mới dám sắm con r8500 :sosad:

HuyRongDen

Reaction score
1
codochi said:
Thoy má ơi, chạy grab tiết kiệm mãi mới dám sắm con r8500 :sosad:
Mình chạy xe ôm truyền thống mãi mới mua được R7800 :sosad:.

tosimco

Reaction score
0
codochi said:

Lúc trước mình có thử pfsense với nhiều line vnpt (nhiều acc khác nhau và nhiều acc "giống nhau") thì thấy là pfsense nó điên điên, trong khi đó chạy với viettel thì lại mượt. Do test chơi nên mình cũng ko tìm hiểu sâu.

codochi

Reaction score
0
tosimco said:
Lúc trước mình có thử pfsense với nhiều line vnpt (nhiều acc khác nhau và nhiều acc "giống nhau") thì thấy là pfsense nó điên điên, trong khi đó chạy với viettel thì lại mượt. Do test chơi nên mình cũng ko tìm hiểu sâu.
Giám đốc nói sơ sơ được ko? Để chủ tịch thử đối chiếu với :beauty:
Và có liên quan gì đến vụ này ko giám đốc?
https://docs.netgate.com/pfsense/en/...ork-cards.html

PPPoE with Multi-Queue NICs :pudency: