Quá ngon, bộ đôi Wifi 6 AX300 giá mềm từ HUAWEI VÀ HONOR

trannhat

Reaction score
0
Do nhà mình nhà ở quê và buôn bán, có cá kho lẫn nhà ống cho nên vấn đề di chuyển bị mất tín hiệu rất bực bội, trước thì thấy ae dùng mesh AC1900 của TP-Link WDR7651 nên làm luôn 4 bộ rất là ok, vừa rồi vừa thấy shop chỗ trước mua con WDR7651 có nhập về con Huawei và Honor (thương hiệu con của Huawei) wifi 6 nên quyết đặt luôn, đợi mòn mỏi cả tháng nay nhận đc, công nhận quá ngon, sóng thì mỗi con 1000mW, mesh cực dễ.

Trước mình chỉ cho router bật DHCP cấp IP, nay cho luôn con này quay PPPoe công nhận Ping giảm rõ, mình chạy cả IPTV trên con này luôn, nhà xài net 5 plus của viettel 300Mbs mà dùng trên ĐT thì full tốc độ.

Mình mua thử 2 con Huawei AX3 và 2 con Honor Router 3 thì do con của Huawei sóng mạnh hơn và cấu hình cao hơn nên dùng 2 con Huawei chịu tải chính, những khu vực ít di chuyển thì dùng Honor. Không biết có bạn nào đã dùng con này chưa vậy? chia sẻ ít kinh nghiệm cho ae cùng tham khảo. Vừa đọc thấy bên Tinhte.vn họ cũng review, có gì ae vô đó xem hay hơn e rieview hơn :)
Link sản phẩm:
Link Tinhte.vn

View attachment IMG_0077.mov
View attachment IMG_0127.mov
View attachment IMG_0132.mov

Zajzinhy

Reaction score
0
Bác cho e sdt e gọi hỏi cách quay ppoe của mạng viettel trên con ax3 này với. Thanks bác.