Ông bô không cắt đất cho mình xây nhà

saocon

Reaction score
1
Verminator said:
:sogood: thớt ở đâu ngon vậy. giờ ở mình con gái đi lấy chồng cũng có phần nhé.

nhà mình k có tiền thì chia cho ít đất mua riêng. chứ đất hương hỏa k cho con gái đc
Mình ở Hà Nam fen, đây là ảnh 1/2 cái sân trước nhà thôi, vì nhà hiện tại xây 2 cái nên có 2 sân, trc và sau, 2 nhà đó thì 1 nhà vẫn để không, đợi thêm con dâu về ở cho đỡ trống trải mà chưa thấy đâu :sosad:

pocoman2

Reaction score
0
chickenbk said:
Vấn đề chỉ là khả năng tài chính của thớt.
Ý ông bà muốn mua thêm mảnh khác cho thằng em thế là thớt phải gánh cả mảnh đất thằng em vẫn phải xây nhà mới ở mảnh đất cũ.
khả năng ko tải được thì khổ cho thớt thôi, ông bà ở quê toàn bàn xàm lờ ép con cháu kinh khủng về tài chính, làm như con có 1 núi tiền ấy.
Tau đang bị đây.
Xàm?

Tay chân đầy đủ, sức dài vai rộng thì tự kiếm tiền mua đất xây nhà. Ko đủ tiền thì đi thuê.

Ông bà chủ thớt thế là tỉnh táo. Đang sống thì tốt nhất ko chia đất cho ai hết. Cứ làm cái đó chúc sao khi chết chia đôi công bằng. Hoặc là bán quách đi lấy tiền chia. Đỡ gần nhau, đỡ tị nạnh.

shivakl

Reaction score
0
Kèo này khó lắm
Xây nhà thì tiền chung 2 VC
Còn tiền đất lại là tài sản riêng của 1 trong 2 bên

2 VC ai cũng sợ mất phần. XH giờ ko nặng chuyện gia đình nữa nên ly dị đầy ra, mà lý dị là chia tài sản. Thớt tính sao cho hợp lý là đc. Nói ko phải trù ẻo gì chứ chắc gì năm sau 2 VC còn hạnh phúc mà ko đưa nhau ra toà.
Nghe cái mùi con vợ thớt thế thì thớt cẩn thận đấy.

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 3 bằng vozFApp

l0ng2111

Reaction score
0
Xây thì phải có đất ko thì xây làm gì, sau này chia chác cái tiền xây đấy có ai tính cho đâu. Đoạn này vợ bác đúng. Tốt nhất là ko động vào cả miếng to, ko xây gì hết. Cứ thế mà ở. Muốn xây thì mua lại đất

Còn vợ mà đòi ra riêng hết thì ko đc đâu. Phải giữ ở chung mà làm dâu mà chăm lo cho bố mẹ mình.

Con gái giờ chúng nó mất dạy lắm. Muốn tài sản nhà chồng nhưng ko muốn chăm bố mẹ chồng nên cứ đòi ở riêng. Mấy thằng ngu nghe lời vợ thì nghĩ ở riêng là cái gì sang chảnh là thượng đẳng, vứt bố mẹ tự sống.

Giờ bác bảo vợ là muốn ra riêng thì tự kiếm, kiếm ko được thì phải chăm ông bà già ng ta mới để tài sản cho.

Sent from my iPhone using https://itunes.apple.com/us/app/vozforums/id531290212?ls=1

nguoibuonhanh

Reaction score
1
Vozer toàn thằng óc chó. Cứ gái là auto sai

Tao éo thấy con vk thớt nghĩ sai gì cả, mà thằng ngu nào cũng dẩu mõm chửi

suthaythichtuethanh

Reaction score
1
nguoibuonhanh said:
Vozer toàn thằng óc chó. Cứ gái là auto sai

Tao éo thấy con vk thớt nghĩ sai gì cả, mà thằng ngu nào cũng dẩu mõm chửi
Cái thể loại sinh viên, học sinh chưa ráo máu đầu nghĩ cuộc sống màu hồng thôi.

caodai37

Reaction score
3
Mấy thím còn được chia đất tôi phải tự lực đi lên, nhà thì ông bà già bảo khi nào muốn thì cho, nên đất phải tự để dành tiền mà mua, chưa bao giờ có ý nghĩ chờ ông bà già cho mình

via vozForums for iPhone

comeback.king3

Reaction score
0
Nói chung là mình sức khỏe kém, vợ chồng định tính cho ông bà ở với thằng em khỏe mạnh. Ngu cái nói ra như thế, ông bà có vẻ buồn, kiểu vợ chồng mình rũ bỏ trách nhiệm ấy:shot:. Thằng em thì lại đi làm ăn ở phố. Nên bố mẹ có vẻ muốn ở với mình:shot:

comeback.king3

Reaction score
0
À mà lại còn có chuyện đất cát của ông ngoại mình nữa, nên cũng lăn tăn phết. Trước nay nhà ông ngoại mình, các anh chị em sống rất tình cảm hòa thuận. Sau mấy vụ đất cát cũng toang tanh bành

hp4700

Reaction score
0
comeback.king3 said:
Nói chung là mình sức khỏe kém, vợ chồng định tính cho ông bà ở với thằng em khỏe mạnh. Ngu cái nói ra như thế, ông bà có vẻ buồn, kiểu vợ chồng mình rũ bỏ trách nhiệm ấy:shot:. Thằng em thì lại đi làm ăn ở phố. Nên bố mẹ có vẻ muốn ở với mình:shot:
:sogood::sogood::sogood:

comeback.king3 said:
À mà lại còn có chuyện đất cát của ông ngoại mình nữa, nên cũng lăn tăn phết. Trước nay nhà ông ngoại mình, các anh chị em sống rất tình cảm hòa thuận. Sau mấy vụ đất cát cũng toang tanh bành
Tự kiếm tiền mua đất mà xây nhà nhé, đỡ lăn tăn :chaymau: