Ông anh vừa bị phạt nồng độ cồn mức cao nhất

magneto003

Reaction score
0
Đéo hiểu luật pháp kiểu gì lại cho cái tội này chỉ phạt tiền với tước bằng 6 tháng. Cứ phạt nặng + phạt tù cho nhớ. Mạng người chứ có phải rác đéo đâu.

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 4X bằng vozFApp

barcelona3210

Reaction score
0
Format_WS said:
Ông anh tôi rất ít nhậu, hôm bữa về quê vợ mấy ông anh vợ ép quá nên mới ra cớ sự trên.
ĐÓNG XONG LẦN SAU VỀ QUÊ KHỎI PHẢI UỐNG

TeeGoL

Reaction score
0
Tôi đến lạy mấy ông rao giảng đạo đức ở đây. Nhưng tôi phải nói. Uống rượu phạt là đúng. Càng nặng càng tốt để có tính răn đe. Mấy ông đã uống ko lái xe lại càng đúng. Rất hoan nghênh tình thần và ý thức chấp hành đó. Nhưng dkm ý của thớt là thớt ko biết phạt như vậy và nhắc các ông phải cẩn thận hơn đừng để chuyện đáng tiếc xảy ra. Thay vì cảm ơn thớt đã nhắc nhở thì các ông lại nhảy vào thể hiện mình chuẩn, mình tốt, rao giảng đạo đức bla...bla...có thấy lạc đề ko???

nguoi.anh.em.thuba

Reaction score
1
votinh47 said:
xin mọi người đọc lại ý của chủ thớt trước khi xạo loz:look_down:

lái xe 6 năm, bữa nhậu xuống xác quá chén chạy oto về công an tuýt còi thổi nồng độ cồn phạt 18 triệu tước bằng 6 tháng , em tính nói chơi ai ngờ ổng bảo đi đóng phạt vs ổng móc tiền ra làm em hết hồn, anh em lái xe cẩn thận tết gần tới rồi đừng để trường hợp đáng tiết này xảy ra

câu chuyện của thớt ở đây là bị phạt quá nặng còn các anh nhảy vô chứng minh mình uống rượu là đéo lái xe ở đây để làm cc gì thế :chaymau:eek:kie các anh uống vào không lái, tốt cho anh tốt cho xã hội nhưng việc éo gì các anh phải rao giảng đạo đức cho người khác xã hội này thừa mứa rồi éo ai cần đâu :chaymau:, câu chuyện ở đây chỉ là phí phạt thôi, thật đéo hiểu các anh thể hiện cái gì nữa :surrender::surrender::surrender:
Mày quote cũng quote ngu, tao chửi thằng kia nói nhậu xỉn lái xe đéo sao, tao chửi gì thằng thớt :sogood::sogood::sogood:
via vozForums for iPhone

8975

Reaction score
0
votinh47 said:
xin mọi người đọc lại ý của chủ thớt trước khi xạo loz:look_down:

lái xe 6 năm, bữa nhậu xuống xác quá chén chạy oto về công an tuýt còi thổi nồng độ cồn phạt 18 triệu tước bằng 6 tháng , em tính nói chơi ai ngờ ổng bảo đi đóng phạt vs ổng móc tiền ra làm em hết hồn, anh em lái xe cẩn thận tết gần tới rồi đừng để trường hợp đáng tiết này xảy ra

câu chuyện của thớt ở đây là bị phạt quá nặng còn các anh nhảy vô chứng minh mình uống rượu là đéo lái xe ở đây để làm cc gì thế :chaymau:eek:kie các anh uống vào không lái, tốt cho anh tốt cho xã hội nhưng việc éo gì các anh phải rao giảng đạo đức cho người khác xã hội này thừa mứa rồi éo ai cần đâu :chaymau:, câu chuyện ở đây chỉ là phí phạt thôi, thật đéo hiểu các anh thể hiện cái gì nữa :surrender::surrender::surrender:
Phạt quá nặng con mẹ mày à?
Nó uống rượu say rồi nó điều khiển ô tô. Nó không xem nặng an toàn của nó, nhưng sự an toàn của xã hội cũng bị nó vạ lây.
Đến khi nó uống rượu say, cán chết thằng bố mày rồi vã 18 triệu vào mặt mày, mày đồng ý không?

biglaps

Reaction score
0
TeeGoL said:
Tôi đến lạy mấy ông rao giảng đạo đức ở đây. Nhưng tôi phải nói. Uống rượu phạt là đúng. Càng nặng càng tốt để có tính răn đe. Mấy ông đã uống ko lái xe lại càng đúng. Rất hoan nghênh tình thần và ý thức chấp hành đó. Nhưng dkm ý của thớt là thớt ko biết phạt như vậy và nhắc các ông phải cẩn thận hơn đừng để chuyện đáng tiếc xảy ra. Thay vì cảm ơn thớt đã nhắc nhở thì các ông lại nhảy vào thể hiện mình chuẩn, mình tốt, rao giảng đạo đức bla...bla...có thấy lạc đề ko???:look_down:
Không phạt như vậy thì phạt như nào, đút ít tiền rồi đi tiếp à :sogood:

OmegaSentinel

Reaction score
0
TeeGoL said:
Tôi đến lạy mấy ông rao giảng đạo đức ở đây. Nhưng tôi phải nói. Uống rượu phạt là đúng. Càng nặng càng tốt để có tính răn đe. Mấy ông đã uống ko lái xe lại càng đúng. Rất hoan nghênh tình thần và ý thức chấp hành đó. Nhưng dkm ý của thớt là thớt ko biết phạt như vậy và nhắc các ông phải cẩn thận hơn đừng để chuyện đáng tiếc xảy ra. Thay vì cảm ơn thớt đã nhắc nhở thì các ông lại nhảy vào thể hiện mình chuẩn, mình tốt, rao giảng đạo đức bla...bla...có thấy lạc đề ko???:look_down:
Lạc đề con đĩ mẹ mày luôn, đáng tiếc là đáng thế đéo nào, cái việc ăn nhậu và lái xe này là hoàn toàn chủ động đc, có nhiều sự lựa chọn lắm con chó. Như xác định trc lúc đánh ô tô đi có thể lường trước đc là sẽ có nhậu hay ko, còn nếu về đến nơi mới biết có nhậu thì sẽ chọn từ chối vì đi ô tô, còn nếu ko từ chối đc sẽ chọn nhậu bê xê lết và ngủ lại đến hôm sau tỉnh táo thì về. Đéo có cái lí do nào chính đáng cho việc có cồn chạy xe cả.
Địt mẹ mày phát nữa.
Sent from Samsung SM-G955N using vozFApp

Kanon no Uta

Reaction score
0
TeeGoL said:
Làm một phát cho nó khôn ra. Còn hơn phạt nhẹ rồi đợt tới nó tông đi mẹ cả một gia đình.

Anh thằng thớt đã ngu mà nó cũng ngu không kém, không biết phân biệt đúng sai, làm như thằng anh nó oan ức lắm.

khonglamgimacungban

Reaction score
1
TeeGoL said:
Nhưng vấn đề ở đây là phạt như vậy nó đéo nặng tí nào, thậm chí là còn nhẹ :go:. Chuyện đáng tiếc ở đây chính xác là chuyện gì? Chuyện anh thằng thớt có khả năng cao TÔNG CHẾT NGƯỜI hay là chuyện phí phạt vậy anh:sogood::sogood:, và chính xác thì anh cần CẨN THẬN ĐIỀU GÌ? cẩn thận mai mốt không uống rượu lái xe nữa hay là cẩn thận để mốt không bị bắt nữa :look_down:, thêm có mấy thành phần ngược dòng như anh nữa, coi thường mạng sống con người dữ vậy?

Sir_KOS_1

Reaction score
0
TeeGoL said:
Thằng thớt ko biết nên mọi ngươ chưi thì mặc định là chửi thằng anh của thớt rồi, ai chửi cũng bắt đầu đại loại như “mấy thăng uống rượu lái xe blah blah” chứ có chửi chủ thớt đâu. Đừng biện minh là anh ko biết mức phạt như thế, mặc định khi anh lên xe là anh phải biết luật lệ, ko ít thì nhiều. Xe hơi mà xảy ra tai nạn thì đi 1 chục mạng có khi, lúc đó đừng nói 18 củ, 1 tỏi 8 chưa biết đền đủ ko. Cứ nhìn anh em trên này chửi tắc cống thế này mới đủ sức răn đe chứ cá nhân thấy uống rượu lái xe ở VN phạt vẫn còn nhẹ chán so với các nước khác.