Ở quê giờ xây nhà 2 tầng toàn tỷ mốt tỷ hai

cph.luu

Reaction score
0
Mấy bác cho mình hỏi ngu. Mình hỏi cty thầu thì người ta gửi cho báo giá. Đọc thấy thế này. Vậy nếu cất nóc thái ngói thì cái mái chiếm cỡ 70-85% giá trị căn nhà luôn hả
nếu diện tích hơn 100m^2 thì cái tốn gần nửa tỷ rồi

ginta133

Reaction score
0
Mơ ước trúng vietlott hơn 70 toỉ về xây nhà làm ăn.

via vozForums for iPhone

Nokia130

Reaction score
0
AchillesHT said:
Sao trong ấy cứ ốp cao cái chân tường lên nhỉ? Vào nhà cảm giác cứ lạnh toát:stick:
via vozForums for iPhone
Nhà mình ốp gạch tường 1m5 để mấy đứa nhỏ đỡ phá, với lại sạch sẽ, dễ lau chùi. Mình mua mấy cái hình dán về nhà dán lên tường cho thằng ku học :)

zaizai_vjp

Reaction score
0
Zyngo said:
A rể mình xây cái nhà cấp 4: 3pn, 1pk, 1pb, 1wc gần 800 củ. Mìh làm lương 5 củ ko biết tới lúc nào có mái lá chui ra chui vào

via vozForums for iPhone
3 ngủ mà có mỗi 1 WC thì dùng kiểu gì? :eek:h:

zaizai_vjp

Reaction score
0
cph.luu said:
Mấy bác cho mình hỏi ngu. Mình hỏi cty thầu thì người ta gửi cho báo giá. Đọc thấy thế này. Vậy nếu cất nóc thái ngói thì cái mái chiếm cỡ 70-85% giá trị căn nhà luôn hả :sweat: nếu diện tích hơn 100m^2 thì cái tốn gần nửa tỷ rồi :sweat:
5 củ là đơn giá chìa khoá trao tay rồi thím :beauty:

cph.luu

Reaction score
0
zaizai_vjp said:
5 củ là đơn giá chìa khoá trao tay rồi thím :beauty:
Mình thấy giá gói mắc nhất là 6tr, mà trong mục tính diện tích xây dựng, nó chia ra phần móng, phần thân, phần mái nữa :sweat: Móng 30% giá thô * diện tích xây dựng, mái ngói 85%*DTXD. Như vậy nếu xây nhà 100m^2 thì DTXD tính ra tầm 200m^2 hả mọi người. Giờ mới biết cái này, hèn gì thấy mn bảo nhà cấp 4 mà toàn hơn tỷ :sweat:

JB269

Reaction score
0
told115 said:
Ko nghĩ đắt thế thím ạ.trước thấy họ xây 1 tầng cũng tầm 3 400 thôi.
Xây 1 tằng với xây 2 tầng móng nó khác nhau mà thím, xây 2 tầng tỷ 1 tỷ 2 chứ nhiêu nữa.

thuythu.popeye

Reaction score
0
told115 said:
Sợ vl đấy là có đất rồi ko mất tiền mua.
Đúng là ở quê mà lắm nhà lắm tiền thật.nhà đông con xưa đói ko đủ ăn mà giờ con cái nó đi làm toàn tiền tỷ
không có cũng phải vay mà làm thôi, giờ nhà đủ gian ở bếp núc thì tối thiểu cũng 800 :gach:
told115 said:
Ko nghĩ đắt thế thím ạ.trước thấy họ xây 1 tầng cũng tầm 3 400 thôi.
thím nói đúng nhưng là cách đây chục năm đổ lên, nhà mình 2 tầng rưỡi xây năm 200x cũng tầm đó :gach:
thứ 2 là tiền nội thất thì vô cùng lắm, bọn nhà biệt thự tiền xây thô nó 5 6 tỷ thì nội thất trong nhà nó 3 40 tỷ là bình thường :gach: bệt vệ sinh loại ngoại nhập trăm củ, 4 cái bệt vệ sinh bằng nửa cái nhà bình thường rồi, hay gỗ mà nó làm các chi tiết trong nhà, gỗ đắt tiền toàn vài tỉ 1 tấm (cũng không rõ to khoảng bao nhiêu) nhưng nói chung rất đắt :gach:

letrunghung9x

Reaction score
0
1t1, 1t2 là tính xong đến đâu ? Hoàn thiện nội thất cơ bản, sân cổng chưa ?