Nhờ các cao thủ về game streamer và youtuber chỉ giáo

windsoul

Reaction score
0
ko có cam quay người chơi, ko có biểu cảm, nói chuyện cũng được nhưng ko thật sự thú vị. ngoài ra video và stream quá dài nhưng ít tương tác với người chơi cũng như kỹ năng edit video cũng ko nổi trội. thumb video cũng chán, nhìn chả muốn click

chaubangchu

Reaction score
0
Thich.Ngam.Mong.To said:
Chất lượng ổn đó thím, thị trường giờ nó khá bão hòa rồi nên những người mới mà không có hậu thuẫn phía sau thì khó lên nổi
Nếu thím làm lúc rảnh để thỏa đam mê thì cứ tàn tàn, còn định bỏ công việc chính để tập trung làm thì không nên (ít nhất là trong giai đoạn này)
Oh, mình có việc chính rồi, còn youtube này chỉ là thỏa đam mê thôi, cho nên mới ko dám đầu tư mạnh, mua kênh sẵn vài chục k sub các kiểu đâu. Nhưng tự đi từ số 0 thì phải nói vất vả thật. Phải đầu tư kĩ lưỡng hơn nữa thì may ra. Chỉ mong có thể tạo được dấu ấn riêng trong số quá nhiều gaming youtuber mà vẫn chưa tìm ra lối! :pudency:

chaubangchu

Reaction score
0
windsoul said:
ko có cam quay người chơi, ko có biểu cảm, nói chuyện cũng được nhưng ko thật sự thú vị. ngoài ra video và stream quá dài nhưng ít tương tác với người chơi cũng như kỹ năng edit video cũng ko nổi trội. thumb video cũng chán, nhìn chả muốn click :go:
Thumb video tui làm cũng kĩ lắm đó, cũng đẹp mà bạn. Hay bạn thích kiểu mà chi tiết rồi thêm chữ các thứ vào thumn nữa hả? :D

.gears

Reaction score
0
tạo cái outro ở mỗi cuối video, để dẫn tới các video hoặc playlist khác đi bác, có thể giữ chân người xem lại lâu hơn 1417824