Nhận thấy cha mẹ đã già và bản thân đã quá láo toét chỉ qua một câu nói

Bubblesb2f

Reaction score
0
Last Updated 2020-01-21 ,15:03
Các thím nhận ra bản thân đã sai và nhận ra cha mẹ đã già là khi nào?!
Trước kia, em với cha hay cãi nhau, rồi có lần em đòi đánh cả ông ý vì tính lăng nhăng, lô đề, vũ phu. Nhưng, tất cả đã thay đổi chỉ vì câu nói của ông anh họ :” Cha mày dạo này gầy lắm”.
Lúc đó, em chững lại vài giây, rồi chợt nhận ra rằng, cha mẹ đã hơn 50 tuổi. Đã qua nửa đời người. Giờ đây, tất cả những gì em quan tâm nhất, chỉ là sức khoẻ và sự an toàn của cha mẹ.
Câu chuyện của em thì nó dài lắm, em k tiện kể. Chỉ đi thẳng vào vấn đề, mong các thím thông cảm.

via vozForums for iPhone

Trước kia, em với cha hay cãi nhau, rồi có lần em đòi đánh cả ông ý vì tính lăng nhăng, lô đề, vũ phu. Nhưng, tất cả đã thay đổi chỉ vì câu nói của ông anh họ :” Cha mày dạo này gầy lắm”.
Lúc đó, em chững lại vài giây, rồi chợt nhận ra rằng, cha mẹ đã hơn 50 tuổi. Đã qua nửa đời người. Giờ đây, tất cả những gì em quan tâm nhất, chỉ là sức khoẻ và sự an toàn của cha mẹ.
Câu chuyện của em thì nó dài lắm, em k tiện kể. Chỉ đi thẳng vào vấn đề, mong các thím thông cảm.

via vozForums for iPhone

Last edited by a moderator:

No.table

Reaction score
0
Bubblesb2f said:

via vozForums for iPhone
Đức : ^:)^ ^:)^ : ^:)^ ^:)^

vethe2

Reaction score
0
Trước bố mẹ em li dị, bố em để lại hết nhà cửa xe cộ cho mẹ em để nuôi bọn em, chỉ đi người không. Em ít nc với bố, mà hễ khi nào nhắn tin gọi điện chỉ là để xin tiền. Năm 2009 bố mất. Khi nhìn bố nằm đó, nghĩ về những gì mình đã làm với bố mà em khóc cạn nước mắt. Chỉ hối hận duy nhất một điều là chưa bao giờ em nói “con yêu bố” cả. Đấy là điều mà em hối hận nhất cho đến giờ.

nvh10

Reaction score
0
Tối hôm qua gọi cho ba ổng khoe có 1 cái răng bị lung lay. Tắt máy xong ngồi ứa nước mắt.

Sent from Tổ ong 128 lỗ using vozFApp

Bubblesb2f

Reaction score
0
No.table said:
Đức : ^:)^ ^:)^ : ^:)^ ^:)^
Em hỏi ngu cái. Đức là gì ạ?! Tại em mới chơi voz, acc này đi xin lại.

via vozForums for iPhone

n.mighty

Reaction score
2
Ông bà già mình thì có cái bệnh nói chuyện thì không hiểu lí lẽ mà rất hay cãi cùn, nói ngang và đặc biệt là thích phán xét. Cứ không như ý họ tưởng tượng là bắt đầu rủa ngay mày thế này mày thế nọ. Nên từ bé đến giờ mình ít nói chuyện với cha mẹ, cứ nói dăm câu là có cục tức trong người liền.
Đời trái ngang, còn nhiều cái tính cách, lối sống mà mình phải chịu đựng.
Tết năm nay định là bỏ ko về quê, ở lại ăn tết sài gòn coi có thoáng đầu hơn không. Chứ về nhà mệt mỏi ức chế tủi hờn lắm.

(O_O)

Reaction score
0
Đôi khi nóng lên cũng nói vài câu hỗn, sau đó nghĩ lại thấy hối hận, nhưng lâu dài thành tật luôn rồi, dù không có ý gì :pudency:

Zivil01

Reaction score
0
Bubblesb2f said:
Em hỏi ngu cái. Đức là gì ạ?! Tại em mới chơi voz, acc này đi xin lại.

via vozForums for iPhone
Ở voz hay có thể loại thằng chủ thớt viết cái gì đó rồi sau đó 1 time edit xóa mất. Người vào sau đéo hiểu.
Dân tình mới vào chửi là sống đéo có đức.
Sau đó mới sinh ra các thể loại quote lại cho chắc phòng thằng thớt nó xóa. Ngta gọi là quote có đức => quote đức => đức

Bubblesb2f

Reaction score
0
Zivil01 said:
Ở voz hay có thể loại thằng chủ thớt viết cái gì đó rồi sau đó 1 time edit xóa mất. Người vào sau đéo hiểu.
Dân tình mới vào chửi là sống đéo có đức.
Sau đó mới sinh ra các thể loại quote lại cho chắc phòng thằng thớt nó xóa. Ngta gọi là quote có đức => quote đức => đức
Cảm ơn thím

via vozForums for iPhone

__AND1__

Reaction score
0
là khi thầy bu bệnh nhẹ cũng trở thành nặng, tóc bạc/hói quá nửa, mặt có chấm đồi mồi :sosad::sweat::pudency: