[Nhận diện lỗi] Máy bật lên tự tắt bật lại liên tục

degia_thanhtinh

Reaction score
0
Dear các bác,

Em có cái máy cũ, cấu hình i3 2100, main H61, 1 ổ HDD 1Tb với 2x2GB RAM 3 bus 1333. Nguồn Andyson e3 300w (Em tham khảo trong tier list kiểu k còn tiền gì thì đành phải mua con này chạy tạm :stick:)

Máy thì cũ nhưng đc cái nguồn mới mua chạy độ 2 tháng thì nay gặp tình trạng như vậy. Kiểu em bật nguồn lên thì đèn nguồn sáng, đèn HDD sáng, quạt CPU và 1 quạt case có chạy, nhưng sau đó thì tự tắt luôn, rồi tự bật lại rồi lại tắt :sweat:. Cứ thế tắt bật liên tục :stick:

Em đã rút điện, tắt bật case, clear CMOS, tháo RAM lau lại, rút điện chân 24 pin và điện 4 chân ở CPU, tháo CPU lắp lại nhưng vẫn bị.

Vậy các bác cho em hỏi có phải là do nguồn k ạ? Để em còn vác đi bảo hành :(( huhu

Cám ơn các bác.

Ghost1982

Reaction score
0
Mình từng bị y hệt, vác ra Phúc Anh khám bệnh 1 nút nguồn hư, tiện thể thay cái case vì cũ quá rồi, case cooler master đời cũ phải tầm 15kg vác toát mồ hôi, đổi qua cái case mới nhẹ tênh. 2 mang về dùng 1 lúc nổ nguồn, cũng cooler master 450W, chắc nó cũng đến tuổi, may ko ảnh hưởng tới các thiết bị khác, lại vác ra Phúc Anh thay nguồn Antech 450W. 3 vẫn bị thế là tìm loanh quanh trên voz thấy bảo chỉnh phần Wakeup trong bios thành Wakeup by os. Và dùng bình thường 3 tháng rồi ko sao. Tóm lại làm bước 3 trc nếu chưa đc thì thay case (cụ thể là nút nguồn).

Gửi từ điện thoại bàn bằng vozFApp

metallica.90

Reaction score
0
degia_thanhtinh said:
Dear các bác,

Em có cái máy cũ, cấu hình i3 2100, main H61, 1 ổ HDD 1Tb với 2x2GB RAM 3 bus 1333. Nguồn Andyson e5 300w (Em tham khảo trong tier list kiểu k còn tiền gì thì đành phải mua con này chạy tạm :stick:)

Máy thì cũ nhưng đc cái nguồn mới mua chạy độ 2 tháng thì nay gặp tình trạng như vậy. Kiểu em bật nguồn lên thì đèn nguồn sáng, đèn HDD sáng, quạt CPU và 1 quạt case có chạy, nhưng sau đó thì tự tắt luôn, rồi tự bật lại rồi lại tắt :sweat:. Cứ thế tắt bật liên tục :stick:

Em đã rút điện, tắt bật case, clear CMOS, tháo RAM lau lại, rút điện chân 24 pin và điện 4 chân ở CPU, tháo CPU lắp lại nhưng vẫn bị.

Vậy các bác cho em hỏi có phải là do nguồn k ạ? Để em còn vác đi bảo hành :(( huhu

Cám ơn các bác.
90% là do nguồn
mà chủ thớt làm gì để bị KIA thế :beauty:

batmanday

Reaction score
0
Máy em cấu hình như sign. Bật lên được 1 lúc thì bị restart, có khi không bị nhưng đã bị là bị liên tục. Thậm chí vào bios cũng restart hoặc chưa vào bios cũng restart. Có bác nào biết nguyên nhân do đâu không ạ

kuko

Reaction score
0
batmanday said:
Máy em cấu hình như sign. Bật lên được 1 lúc thì bị restart, có khi không bị nhưng đã bị là bị liên tục. Thậm chí vào bios cũng restart hoặc chưa vào bios cũng restart. Có bác nào biết nguyên nhân do đâu không ạ
Em cũng bị tương tự như cụ, nhà không có đồ thay thử nên chả biết bị gì. Cuối tuần mang ra quán mổ bụng xem.cháu bị ung nhọt gì.
Sent from HTC One_M8 Eye using vozFApp