Thảo Luận Nhạc trên Youtube và Chiasenhac

yb123123

Reaction score
0
Last Updated 30-05-2018 at 18:30
Do cảm nhận của em không biết đúng hay sai. Nhưng nhạc trên youtube nghe có không khí, cảm xúc hơn khi down lossless về nghe. CHất lượng sắc nét hơn, chi tiết hơn nhưng nghe không sướng khi xem youtube các bác ạ :">:stick::beauty::beauty:.
Có phải cùng 1 bài nhạc thì clip khác, thu âm khác đúng ko ạ :look_down::stick::">:beauty::beauty:

http://m2.chiasenhac.vn/mp3/us-uk/us-pop/marvin-gaye~charlie-puth-meghan-trainor~ts306mqmqnk8e8.html

Last Updated 30-05-2018 at 18:25
Do cảm nhận của em không biết đúng hay sai. Nhưng nhạc trên youtube nghe có không khí, cảm xúc hơn khi down lossless về nghe. CHất lượng sắc nét hơn, chi tiết hơn nhưng nghe không sướng khi xem youtube các bác ạ :">:stick::beauty::beauty:.
Có phải cùng 1 bài nhạc thì clip khác, thu âm khác đúng ko ạ :look_down::stick::">:beauty::beauty:

<iframe width="560" height="315" src="
" frameborder="0" allow="autoplay; encrypted-media" allowfullscreen></iframe>

http://m2.chiasenhac.vn/mp3/us-uk/us-pop/marvin-gaye~charlie-puth-meghan-trainor~ts306mqmqnk8e8.html

Keijun

Reaction score
0
Nhạc Youtube sao lại nghe hay hơn lossless nhỉ? Có khi nào bác down trúng lossless fake hoặc tai nghe bác chưa đủ tới, hoặc là bác tai trâu :shame:
À mà chiasenhac đa số toàn lossless fake mà :shame:

ctheanh

Reaction score
0
Định không comment gì nhưng thôi.. Haizz.

Cảm thán 1 câu vậy.

F31 chết thật rồi.

godfather3005

Reaction score
0
yb123123 said:
So sánh thì nên đưa ra ví dụ thì mới biết chứ:chaymau:

Nhìn chữ ký thì biết không phải là mới nghe nhạc. Nên có thể tạm giải thích là bạn thích nghe nhạc trẻ, trữ tình có thêm kiểu clip drama như kiểu "Em gái mưa" gì đó. Thì âm nhạc nó là một sp nghệ thuật mà nghệ thuật nó sẽ phụ thuộc nhiều vào cảm xúc.

Nếu là nghe theo kiểu audiophile thì sẽ để ý đến nhạc cụ, cách sắp xếp, không gian âm nhạc hơn là câu truyện được kể bởi bài hát hay bản nhạc. Nhưng mà cái hay là nếu đến một mức cảm nhận cao thì câu truyện được kể sẽ do bạn tưởng tượng ra nhiều hơn là khi xem clip. Kiểu này gần giống như kiểu đọc tiểu thuyết với xem phim vậy :chaymau:

ultimate_racer

Reaction score
0
Sau khi bôi đen cái chữ ký của bác chủ thớt thì mình nhận ra bác này đang nói đùa :byebye:

diamondtiennguyen

Reaction score
1
Nghe nhạc hay mà được xem video hay thì dễ vào hơn, có thể chỉ là video ghép ảnh hoặc go pro ghép vào nhưng lại thấy cuốn hút.
Nhiều thể loại nghe thôi đã thấy hay, xem hình thì thấy kích thích, được sờ nữa thì chắc tuôn cmn trào :)

yb123123

Reaction score
0
[v][o][z] said:
Bác nói chuẩn, nhạc trên các trang nhạc số và trên youtube nhiều khi được remaster khác nhau đấy. Trên youtube nghe có không gian live hơn, còn nhạc xuất bản CD tiếng sạch hơn nhưng nghe mất độ live rồi. Hay thì tuỳ gear, tai nghe thường rất hợp âm thanh live vì cảm giác rộng rãi hơn, còn loa ngoài thì em tháy thường hợp âm thanh CD hơn, nghe nhạc kiểu thu live bị lùi, mid không sống động.
:beauty::beauty::beauty:

guitarman

Reaction score
1
Bạn cho 1 link youtue và trên chiasenhac mình thử nghe phát.
Mình thì nghe trên chia sẻ nhạc nghe m4a hay hơn youtube cùng 1 bài, cùng ca sĩ hát.

guitarman

Reaction score
1
Bạn cho 1 link youtue và trên chiasenhac mình thử nghe phát.
Mình thì nghe trên chia sẻ nhạc nghe m4a hay hơn youtube cùng 1 bài, cùng ca sĩ hát.