[Nhà mới] FMSF 2.0 - Chặn quảng cáo VN

Kim Nga

Reaction score
0
Mình làm theo hướng dẫn ở trang 1 và mình dùng Greasemonkey cho firefox, nhưng khi mở uBlock Origin dashboard thì phần này lại không có nano defender integration và nano filters dù mình đã add thành công(xem hình). Phần add on của firefox có Greasemonkey, nano defender, uBlock Origin. Như vậy vẫn được phải không bạn? Hay mình phải làm gì để có được như ở hình hướng dẫn? Cám ơn nhé.

theheroofvn

Reaction score
3
Kim Nga said:
Mình làm theo hướng dẫn ở trang 1 và mình dùng Greasemonkey cho firefox, nhưng khi mở uBlock Origin dashboard thì phần này lại không có nano defender integration và nano filters dù mình đã add thành công(xem hình). Phần add on của firefox có Greasemonkey, nano defender, uBlock Origin. Như vậy vẫn được phải không bạn? Hay mình phải làm gì để có được như ở hình hướng dẫn? Cám ơn nhé.
https://jspenguin2017.github.io/uBlo...-ublock-origin

theheroofvn

Reaction score
3
Kim Nga said:
Cám ơn bạn, mình đã làm theo hướng dẫn và cuối cùng thì được như thế này.

Cho mình hỏi tự nó update hết tất cả phải không bạn hay có phần nào mình phải tự làm không? Cám ơn nhé.
Thím bỏ cái "0 used out of 0" đi là ok. Đa phần tự update.

lucifer_9

Reaction score
0
Có 1 số trang dùng công cụ để nhận diện mình đang chặn quảng cáo nên phải chích thêm thuốc này vào

Nano Defender
Nano Defender này dùng như thế nào nhỉ, mình add vô rồi mà vào một số trang vẫn phát hiện mình dùng ad block
Mình add như trên site nó chỉ:
Extra installation steps for uBlock Origin

Step 1. Enable Adblock Warning Removal List.

Step 2. Install Nano Defender Integration filter list.

Step 3. Go to uBlock Origin dashboard, select "Settings" tab, check "I am an advanced user", click the gears that shows up, replace "unset" after "userResourcesLocation" by "https://cdn.rawgit.com/NanoAdblocker/NanoFilters/master/NanoFilters/NanoResources.txt" (without quotes).

Note: If you have another User Resources in use, then you would need to either switch to Nano Adblocker or manually merge resources. It takes an eternity to get any resources into uAssets, I have tried.

Warning: The resource file is not a filter list, do not load it as a filter list or things will break.

Step 4. Install Nano filters.

Step 5. Install Nano filters - Whitelist.

theheroofvn

Reaction score
3
lucifer_9 said:
Nano Defender này dùng như thế nào nhỉ, mình add vô rồi mà vào một số trang vẫn phát hiện mình dùng ad block
Mình add như trên site nó chỉ:
Trang gì thì report lên đây thím
Cái Defender đó tương đối thôi, chả có cái nào 100% chống được đâu
Giống như virus thôi, phần mềm chống virus phải cập nhật liên tục mới theo kịp được.

lucifer_9

Reaction score
0
theheroofvn said:
Trang gì thì report lên đây thím
Cái Defender đó tương đối thôi, chả có cái nào 100% chống được đâu
Giống như virus thôi, phần mềm chống virus phải cập nhật liên tục mới theo kịp được.
mới đọc lại mấy post trc, mình xoá cái EasyList là hết bị rồi

theheroofvn

Reaction score
3
lucifer_9 said:
mới đọc lại mấy post trc, mình xoá cái EasyList là hết bị rồi
Thím xài bộ lọc khuyên dùng #1 nhóe. Khi nào gặp trang báo bỏ adblock thì report lên đây