Nghe nói macbook dùng không cần tắt

farrell

Reaction score
0
Windows thì khác gì. Máy ở cty còn chả thèm tắt để chạy 24/7 luôn vẫn phà phà, phần mềm thì mở kín thanh taskbar

confemale

Reaction score
0
mac ổn định hơn đám máy doanh nghiệp thật nhưng không có chuyện ko cần tắt thoát và tắt dâu
:canny::canny::canny:

shmlyc

Reaction score
0
Lionheart78 said:
Vậy là nhiều lỗi trầm trọng hơn hả :look_down:
Lên catalina thì mấy cái lib hay soft cái bằng brew thì ko xài được nữa. Cũng ko gỡ ra khỏi system được. Nên cài sang 1 folder khác. Ngoài cái vấn đề khó chịu này ra thì mình chưa thấy mac có vấn đề gì lớn. Mac có lỗi gì vậy thím :sweat:

thiendiet

Reaction score
0
Của mình tháng tắt 1 lần. Nhiều khi chả nhớ lần cuối tắt từ bh. Máy vẫn mượt mà k bị tràn bộ nhớ tạm hay hiện tượng gì cần phải khởi động. Nhiều lúc tắt nguồn vì nghĩ đã bật nó quá lâu.

via vozForums for iPhone

Smart Touch

Reaction score
0
choimin said:
:surrender: Macos nào nhiều lỗi hơn win vậy thím, em dev
2 năm nay thấy macos là môi trường ổn định hơn win rất nhiều về vấn đề lỗi vặt
Macos mới nhất, nó cứ có cập nhật là mình cập nhật. Bản của mình 2018 15inch. Mấy lỗi cơ bản thường xuyên gặp nhất. IntelliJ nhiều khi không gõ phím đc, buộc phải tắt hoàn toàn đi bật lại mới gõ đc, rất hay xảy ra. Lỗi khóa màn hình ko đánh thức đc bằng bàn phím hay touchpad, buộc gập máy mở lên mới thoát đc. Lỗi gập máy nhưng khi mở ra dùng máy rất nóng.

xephinhkieumy4

Reaction score
2
đóng lại mở lên là làm tiếp cv nhé nhưng t toàn tắt hẳn luôn cho yên tâm lỡ lúc di chuyển nó tự vạch ra thì khổ, còn update os thì khi nào đam mê lắm thì lên chứ cứ để dùng vì mac os update là kéo theo 1 đống app hoạt động thiếu ổn định hoặc ngỏm hẳn
mua mac cũng vì touch pad bất hủ của nó, dùng lê tê phê vãi,làm mình phí mệ con chuột Logitech gì đấy 500k trên tiki

namtrai

Reaction score
0
Win hay linux cũng có cần tắt đâu? Mà nói mới nhớ mấy tháng rồi chưa restart để update con mac ở nhà nữa.

via vozForums for iPhone

namtrai

Reaction score
0
Smart Touch said:
Macos mới nhất, nó cứ có cập nhật là mình cập nhật. Bản của mình 2018 15inch. Mấy lỗi cơ bản thường xuyên gặp nhất. IntelliJ nhiều khi không gõ phím đc, buộc phải tắt hoàn toàn đi bật lại mới gõ đc, rất hay xảy ra. Lỗi khóa màn hình ko đánh thức đc bằng bàn phím hay touchpad, buộc gập máy mở lên mới thoát đc. Lỗi gập máy nhưng khi mở ra dùng máy rất nóng.
Bán rẻ ko?

via vozForums for iPhone