Mua máy giặt lồng ngang nào ngon bổ rẻ nhỉ

yuami.601

Reaction score
1
matrix103dpi said:
Mình cần mua 1 con lồng ngang tầm 8 kg - 9 kg. Yêu cầu duy nhất là giặt thật sạch, và xài điện 220V, giao diện tiếng Anh hoặc Việt. Dễ dàng mua sắm và bảo trì sửa chữa

Tiền ko quan trọng, xin cảm ơn

Xin cảm ơn
Tiền ko quan trọng bác mua hẳn loại 11kg mà xài, giặt chăn luôn. Elec ewf 14113, dòng này nhà e đang dùng, khá ok j

dandan_pz9

Reaction score
1
tiền ko quan trọng thì bosch nhé, chưa xài nhưng với cái giá nó khủng thế chắc cũng cao cấp. ko thì cứ elec với lg mà phang. bao nhiêu kg thì tùy nhu cầu gia đình. lên đc 11 kg thì tiện vì có thể giặt chăn. nhưng nhà ít người mua 11kg thì thừa quá.

chốt lại là nếu ko quan trọng tiền thì cứ ra điện máy mà chọn. kinh nghiệm là đừng nghe bọn ong ve nó mồi chài mua hãng này hãng kia. cứ xác định elec hoặc lg, loại bn kg, và nên mua đời cao chút là đc

vozs

Reaction score
0
Hơ em cũng tính lên máy giặt. Lăn tăn Toshiba lồng đứng 9kg truyền động trực tiếp hay LG 8k lồng ngang giá tương đương ạ. Tầm 8 củ ạ.

Em cảm ơn các bác.

matrix103dpi

Reaction score
1
yuami.601 said:
Tiền ko quan trọng bác mua hẳn loại 11kg mà xài, giặt chăn luôn. Elec ewf 14113, dòng này nhà e đang dùng, khá ok j
con này mình đã xài nhưng cũng đã trả lại vì tính năng giặt sạch rất bình thường ko có gì nổi bật. Hơn nữa lồng giặt to quá thì khi giặt một ít đồ thì nó... giặt ko hiệu quả, chỉ như ngâm đồ thôi. Nhu cầu gia đình mình 8-9kg là vừa

cảm ơn bạn

matrix103dpi

Reaction score
1
dandan_pz9 said:
tiền ko quan trọng thì bosch nhé, chưa xài nhưng với cái giá nó khủng thế chắc cũng cao cấp. ko thì cứ elec với lg mà phang. bao nhiêu kg thì tùy nhu cầu gia đình. lên đc 11 kg thì tiện vì có thể giặt chăn. nhưng nhà ít người mua 11kg thì thừa quá.
chốt lại là nếu ko quan trọng tiền thì cứ ra điện máy mà chọn. kinh nghiệm là đừng nghe bọn ong ve nó mồi chài mua hãng này hãng kia. cứ xác định elec hoặc lg, loại bn kg, và nên mua đời cao chút là đc
cho mình xin tên model bác ơi, làm biếng tìm hiểu quá

yuami.601

Reaction score
1
matrix103dpi said:
con này mình đã xài nhưng cũng đã trả lại vì tính năng giặt sạch rất bình thường ko có gì nổi bật. Hơn nữa lồng giặt to quá thì khi giặt một ít đồ thì nó... giặt ko hiệu quả, chỉ như ngâm đồ thôi. Nhu cầu gia đình mình 8-9kg là vừa

cảm ơn bạn
Nhà em cũng chỉ 2 vợ chồng với 1 đứa con thôi vẫn dùng ạ? Quần áo để 2-3 hôm làm 1 mẻ, với lại lồng giặt to nhưng chỉ nên để tầm 60% thôi. Nếu bác đã dùng rồi thấy ko hợp có thể thử loại bosch hoặc panasonic

vietrung

Reaction score
0
vozs said:
Hơ em cũng tính lên máy giặt. Lăn tăn Toshiba lồng đứng 9kg truyền động trực tiếp hay LG 8k lồng ngang giá tương đương ạ. Tầm 8 củ ạ.

Em cảm ơn các bác.
toshiba lồng đứng có truyền động trực tiếp hả bạn...

vozs

Reaction score
0
vozs said:

Em cảm ơn các bác.
Bác nào tư vấn em phát