Một loại tình cảm "Khắc cốt ghi tâm" gọi là tình đầu

binlak93

Reaction score
0
Không biết anh em còn nhớ mối tình đầu của mình ra sao không?
Tôi có một mối tình, chắc chưa dám gọi là yêu đâu chỉ là thích thôi nhưng mà vẫn làm tôi day dứt và nhớ đến tận bây giờ.

Hồi ấy tôi mới lên lớp 6 được vào lớp A là chọn, ngày đầu đến lớp tôi đã cảm nắng một cô bé ngồi trên tôi 2 bàn, tóc ngắn ngang vai, cực xinh và dễ thương, lại còn học rất giỏi. Xong 2 tuần sau tôi bị chuyển sang lớp B ngay bên cạnh vì tôi không qua được bài kiểm tra chọn lọc học sinh :(. Nhưng mà tôi vẫn thích cô bé đó, hôm nào giờ ra chơi cũng lấp ló ở cửa lớp để ngắm trộm. Rồi một hôm tôi định viết một bức thư để tỏ tình thì thật không ngờ bị chú tôi bắt được :)) (hôm ấy viết trộm lúc đang học bài ở nhà, tính sáng hôm sau đi học thì gửi) và đến giờ chú tôi vẫn giữ bức thư đó bảo là khi nào tôi có con thì cho con tôi xem :)). Thế là ý định viết thư ở nhà tắt ngấm, tôi chuyển sang viết trong giờ học, nhờ mấy thằng bạn nó chuyển hộ mà thế đếch nào bị cả lớp bên kia đọc được, chúng nó kéo nhau sang nhìn, ngại ko chịu nổi. Từ đó cứ gặp cô bé đó là ngại, hai đứa thấy nhau là mặt đỏ dừ. Cuộc đời hs cứ trôi qua như vậy ko dám tỏ tình, ko dám chạm mặt chỉ dám ngắm từ xa hoặc nhìn trộm ở cửa. Đến hết năm lớp 7 tôi chuyển về ở cùng bố mẹ nên chuyển trường, xa nhau hơn 300km ( bố mẹ tôi đi làm ăn xa) thế là lại viết thư cho cô bé ấy, có xin được cô ấy 2 bức ảnh. Nhưng mà bức thư cuối tôi tỏ tình thì cô bé ấy bảo còn nhỏ ko muốn yêu đương gì chỉ muốn học. Tức quá tôi đốt 2 bức ảnh và chỗ thư kia đi (nghĩ lại thấy tôi ngu vc, ko có tí kiên trì nào) từ đó là mất liên lạc luôn. Đến nay cũng được 15 năm rồi. Chả biết cô ấy giờ ra sao, lấy chồng chưa, có con chưa, cuộc sống có ổn không. Buồn quá :( (giờ tôi 27 tuổi và cô ấy cũng vậy).

Cuchuoicodon

Reaction score
0
Năm mình cấp 1 đã có thích 1 bạn gái cùng lớp rồi (hồi đó éo hiểu sao mê gái sớm thế
) sau khi học xong cấp 1 thì lên cấp 2 mỗi đứa chọn một trường riêng. Mọi chuyện cứ trôi qua bình thường cho đến một ngày đẹp trời năm lớp 7, mình được 1 đứa bạn gửi cho một bức thư. Ban đầu cũng chẳng biết của ai, mở ra đọc thì mới biết hoá ra là cô bạn mà mình từng thích
2 đứa sau đó cũng viết thư cho nhau, mình cũng bị bọn loz bạn đọc được, trêu cho đỏ mặt. Viết đâu qua lại được 3 bức thư thì thôi, không viết nữa. Từ đó cũng mất liên lạc.
Bẵng đi một thời gian, đến năm mình học lớp 11, trong một lần đi hoạt động đoàn thì mình gặp lại cô bạn ấy, đó là 1 điều bất ngờ đối với cả mình và cô ấy. Lúc đó cũng chỉ chào hỏi nhau 1 vài câu thôi, cũng không nghĩ tới gì khác (thực ra thì mình éo nhận ra, cô ấy nhận ra mình trước
) Sau lần gặp này lại tiếp tục mất liên lạc.
Đến năm 2016, sau 1 biến cố tình cảm với ex 3 năm thì bỗng dưng mình lại nhớ lại cô bạn ấy, mình lên trang confession của trường cấp 3 cô ấy và nhờ tìm. Rất nhanh chóng mình có được facebook của cô ấy, cô ấy cũng bất ngờ, không biết ai tìm mình. Rồi mình inbox và nói chuyện, những câu chuyện vui vẻ cứ diễn ra, mình cảm nhận được cô ấy có tình cảm với mình. Lúc đó cũng tính tỏ tình và tiến xa hơn tuy nhiên một số chuyện xảy ra khiến cho dự định của mình không bao giờ thành hiện thực.

Nhưng đó cũng chỉ là cảm nắng nhau thôi, chứ chưa phải tình đầu của mình vì mình và cô ấy đều không tỏ tình gì cả. Tình đầu thực sự của mình là năm mình học lớp 11, quen một cô bé lớp 10 khoá mới vào trường. Mình chẳng nhớ rõ mình quen nhau như thế nào. Tình cảm của bọn mình cũng có những điều rất đẹp, những kỷ niệm không quên được.
Có lần mình và em ngồi trong trường sau giờ tan học, 2 đứa đợi phụ huynh đón về, ngồi bên nhau dưới tÁn cây của trường, tỉ tê nói chuyện rồi mình hôn em, em cũng hôn lại. Kết quả là bị cô hiệu phó bắt gặp và mời lên phòng làm việc răn dạy mấy điều
. Cô hiện tại đã nghỉ hưu, nhưng theo một số người bạn của mình thì cô vẫn nhớ tên mình

Năm đó trường mình tổ chức văn nghệ, mình và em lên trường và lủi lên lầu 3 hôn nhau đắm đuối, xong 1 lúc sau em có hỏi mình: “Thế a hôn chán chưa?” Mình lúc đó còn ngây thơ, éo hiểu là em bật đèn xanh để khám phá thêm
kết quả là ngáo ngơ, bỏ qua cơ hội duy nhất ấy.
Sau đợt đó 1 thời gian, mình và em chia tay. Mọi chuyện với mình thực sự là buồn, tuy nhiên chuyện khiến mình buồn hơn nữa là em quyết định quen thằng loz bạn thân mình (sinh cùng ngày tháng năm luôn) Khi nghe tin thực sự mình cay vloz, cay hơn nữa là nghe bạn mình sau khi chia tay em ấy bảo mình là “Em quen anh H để trêu anh (thằng bạn mình) thôi” . Một thời gian sau thì mình quen người mới, trùng hợp sao đó lại là bạn thân của em,

via vozForums for iPhone

Stone™

Reaction score
1
Cuchuoicodon said:
Năm mình cấp 1 đã có thích 1 bạn gái cùng lớp rồi (hồi đó éo hiểu sao mê gái sớm thế :sexy:) sau khi học xong cấp 1 thì lên cấp 2 mỗi đứa chọn một trường riêng. Mọi chuyện cứ trôi qua bình thường cho đến một ngày đẹp trời năm lớp 7, mình được 1 đứa bạn gửi cho một bức thư. Ban đầu cũng chẳng biết của ai, mở ra đọc thì mới biết hoá ra là cô bạn mà mình từng thích :adore: 2 đứa sau đó cũng viết thư cho nhau, mình cũng bị bọn loz bạn đọc được, trêu cho đỏ mặt. Viết đâu qua lại được 3 bức thư thì thôi, không viết nữa. Từ đó cũng mất liên lạc.
Bẵng đi một thời gian, đến năm mình học lớp 11, trong một lần đi hoạt động đoàn thì mình gặp lại cô bạn ấy, đó là 1 điều bất ngờ đối với cả mình và cô ấy. Lúc đó cũng chỉ chào hỏi nhau 1 vài câu thôi, cũng không nghĩ tới gì khác (thực ra thì mình éo nhận ra, cô ấy nhận ra mình trước :byebye:) Sau lần gặp này lại tiếp tục mất liên lạc.
Đến năm 2016, sau 1 biến cố tình cảm với ex 3 năm thì bỗng dưng mình lại nhớ lại cô bạn ấy, mình lên trang confession của trường cấp 3 cô ấy và nhờ tìm. Rất nhanh chóng mình có được facebook của cô ấy, cô ấy cũng bất ngờ, không biết ai tìm mình. Rồi mình inbox và nói chuyện, những câu chuyện vui vẻ cứ diễn ra, mình cảm nhận được cô ấy có tình cảm với mình. Lúc đó cũng tính tỏ tình và tiến xa hơn tuy nhiên một số chuyện xảy ra khiến cho dự định của mình không bao giờ thành hiện thực. :sosad:
Nhưng đó cũng chỉ là cảm nắng nhau thôi, chứ chưa phải tình đầu của mình vì mình và cô ấy đều không tỏ tình gì cả. Tình đầu thực sự của mình là năm mình học lớp 11, quen một cô bé lớp 10 khoá mới vào trường. Mình chẳng nhớ rõ mình quen nhau như thế nào. Tình cảm của bọn mình cũng có những điều rất đẹp, những kỷ niệm không quên được.
Có lần mình và em ngồi trong trường sau giờ tan học, 2 đứa đợi phụ huynh đón về, ngồi bên nhau dưới tÁn cây của trường, tỉ tê nói chuyện rồi mình hôn em, em cũng hôn lại. Kết quả là bị cô hiệu phó bắt gặp và mời lên phòng làm việc răn dạy mấy điều :gach:. Cô hiện tại đã nghỉ hưu, nhưng theo một số người bạn của mình thì cô vẫn nhớ tên mình :gach:
Năm đó trường mình tổ chức văn nghệ, mình và em lên trường và lủi lên lầu 3 hôn nhau đắm đuối, xong 1 lúc sau em có hỏi mình: “Thế a hôn chán chưa?” Mình lúc đó còn ngây thơ, éo hiểu là em bật đèn xanh để khám phá thêm :sosad: kết quả là ngáo ngơ, bỏ qua cơ hội duy nhất ấy.
Sau đợt đó 1 thời gian, mình và em chia tay. Mọi chuyện với mình thực sự là buồn, tuy nhiên chuyện khiến mình buồn hơn nữa là em quyết định quen thằng loz bạn thân mình (sinh cùng ngày tháng năm luôn) Khi nghe tin thực sự mình cay vloz, cay hơn nữa là nghe bạn mình sau khi chia tay em ấy bảo mình là “Em quen anh H để trêu anh (thằng bạn mình) thôi” . Một thời gian sau thì mình quen người mới, trùng hợp sao đó lại là bạn thân của em, :eek:h:

via vozForums for iPhone
Nghe có vẻ cuốn đấy. Kể tiếp cho đến lúc lấy vợ đi thím. :shot::shot::shot:

binlak93

Reaction score
0
Cuchuoicodon said:
Năm mình cấp 1 đã có thích 1 bạn gái cùng lớp rồi (hồi đó éo hiểu sao mê gái sớm thế :sexy:) sau khi học xong cấp 1 thì lên cấp 2 mỗi đứa chọn một trường riêng. Mọi chuyện cứ trôi qua bình thường cho đến một ngày đẹp trời năm lớp 7, mình được 1 đứa bạn gửi cho một bức thư. Ban đầu cũng chẳng biết của ai, mở ra đọc thì mới biết hoá ra là cô bạn mà mình từng thích :adore: 2 đứa sau đó cũng viết thư cho nhau, mình cũng bị bọn loz bạn đọc được, trêu cho đỏ mặt. Viết đâu qua lại được 3 bức thư thì thôi, không viết nữa. Từ đó cũng mất liên lạc.
Bẵng đi một thời gian, đến năm mình học lớp 11, trong một lần đi hoạt động đoàn thì mình gặp lại cô bạn ấy, đó là 1 điều bất ngờ đối với cả mình và cô ấy. Lúc đó cũng chỉ chào hỏi nhau 1 vài câu thôi, cũng không nghĩ tới gì khác (thực ra thì mình éo nhận ra, cô ấy nhận ra mình trước :byebye:) Sau lần gặp này lại tiếp tục mất liên lạc.
Đến năm 2016, sau 1 biến cố tình cảm với ex 3 năm thì bỗng dưng mình lại nhớ lại cô bạn ấy, mình lên trang confession của trường cấp 3 cô ấy và nhờ tìm. Rất nhanh chóng mình có được facebook của cô ấy, cô ấy cũng bất ngờ, không biết ai tìm mình. Rồi mình inbox và nói chuyện, những câu chuyện vui vẻ cứ diễn ra, mình cảm nhận được cô ấy có tình cảm với mình. Lúc đó cũng tính tỏ tình và tiến xa hơn tuy nhiên một số chuyện xảy ra khiến cho dự định của mình không bao giờ thành hiện thực. :sosad:
Có lần mình và em ngồi trong trường sau giờ tan học, 2 đứa đợi phụ huynh đón về, ngồi bên nhau dưới tÁn cây của trường, tỉ tê nói chuyện rồi mình hôn em, em cũng hôn lại. Kết quả là bị cô hiệu phó bắt gặp và mời lên phòng làm việc răn dạy mấy điều :gach:. Cô hiện tại đã nghỉ hưu, nhưng theo một số người bạn của mình thì cô vẫn nhớ tên mình :gach:
Năm đó trường mình tổ chức văn nghệ, mình và em lên trường và lủi lên lầu 3 hôn nhau đắm đuối, xong 1 lúc sau em có hỏi mình: “Thế a hôn chán chưa?” Mình lúc đó còn ngây thơ, éo hiểu là em bật đèn xanh để khám phá thêm :sosad: kết quả là ngáo ngơ, bỏ qua cơ hội duy nhất ấy.
Sau đợt đó 1 thời gian, mình và em chia tay. Mọi chuyện với mình thực sự là buồn, tuy nhiên chuyện khiến mình buồn hơn nữa là em quyết định quen thằng loz bạn thân mình (sinh cùng ngày tháng năm luôn) Khi nghe tin thực sự mình cay vloz, cay hơn nữa là nghe bạn mình sau khi chia tay em ấy bảo mình là “Em quen anh H để trêu anh (thằng bạn mình) thôi” . Một thời gian sau thì mình quen người mới, trùng hợp sao đó lại là bạn thân của em, :eek:h:

via vozForums for iPhone
ông còn may mắn chán vì còn liên lạc được với cô ấy. Tôi mất liên lạc với cô ấy 15 năm rồi. Giờ muốn tìm infor mà không được, khổ tâm lắm :pudency:
Giờ muốn biết cô ấy sống ra sao, lấy chồng có con chưa, công việc ổn định không, mập ốm như nào mà như mò kim đáy bể, thật sự là khổ tâm mà :sosad:

thanhdongbn

Reaction score
0
"1 lần non nớt, 1 lần khắc cốt ghi tâm và 1 lần trọn đời"

Cuchuoicodon

Reaction score
0
Stone™ said:
Nghe có vẻ cuốn đấy. Kể tiếp cho đến lúc lấy vợ đi thím. :shot::shot::shot:
Cũng chẳng biết kể sao thím ơi :byebye:
via vozForums for iPhone

vietrung

Reaction score
0
binlak93 said:
ông còn may mắn chán vì còn liên lạc được với cô ấy. Tôi mất liên lạc với cô ấy 15 năm rồi. Giờ muốn tìm infor mà không được, khổ tâm lắm :pudency:
Giờ muốn biết cô ấy sống ra sao, lấy chồng có con chưa, công việc ổn định không, mập ốm như nào mà như mò kim đáy bể, thật sự là khổ tâm mà :sosad:
bác mới có 15n thì ăn thua gì, mình 25n nè nhg may mắn hơn bác là tìm lại dc... :)

binlak93

Reaction score
0
vietrung said:
bác mới có 15n thì ăn thua gì, mình 25n nè nhg may mắn hơn bác là tìm lại dc... :)
Bác may măn quá, e cũng chẳng cần gặp mặt đâu, chỉ muốn biết cô ấy cuộc sống giờ ra sao thôi là đủ. Mà gần như vô vọng rồi.
:sosad:

vietrung

Reaction score
0
binlak93 said:
Bác may măn quá, e cũng chẳng cần gặp mặt đâu, chỉ muốn biết cô ấy cuộc sống giờ ra sao thôi là đủ. Mà gần như vô vọng rồi.
:sosad:
đôi lúc nghĩ lại thà không tìm lại còn hơn, gặp lại mà đau lòng quá... :sosad:

"...
Muộn màng là từ lúc ta chưa gặp gỡ
Muộn màng là từ lúc ban sơ vừa quen
Nghẹn ngào là từ lúc yêu thương vừa chớm
Ta hẹn nhau cuối đời nói lời chia tay

Rồi muộn màng ta nói lỡ yêu và nhớ
Rồi vội vàng ta ngỡ sẽ xa đc nhau
Để rồi ta thuơng nhớ nhớ thương từng đêm
Nếu mình ko thể quên thôi thì đừng quên
..."