killua596

Reaction score
14
Ai cũng xứng đáng có cơ hội thứ hai. Cho đối phương cơ hội thứ hai cũng là cho chính mình cơ hội thứ hai.

Chuyện của thằng thớt nghe kể một chiều thì biết thế chó nào được. Mỗi cây mỗi hoa. Mỗi nhà mỗi cảnh.

ngocmai90

Reaction score
0
đéo cho nhanh nha. mày mà quay lại với con kia thì có công bằng với người yêu hiện tại không.

songokukx

Reaction score
0
lúc bạn đau khổ nyc bạn ở đâu, ai đã ở bên bạn lúc bạn gục ngã. Mình nói ít bạn hiểu nhiều

pomps

Reaction score
0
ngocmai90 said:
đéo cho nhanh nha. mày mà quay lại với con kia thì có công bằng với người yêu hiện tại không.
Tình cảm thì công bằng cái đéo gì? Tư vấn cho thớt thì làm thế nào ổn nhất cho thớt thôi.
Ở vị trí người ngoài nhìn vào thì rõ ràng người yêu hiện tại của thớt sẽ là người vợ tốt nếu đúng như lời kể của thớt. Nhưng thằng thớt chưa chắc sẽ là thằng chồng tốt của người ta vì có vẻ thớt cũng chả yêu cô này mấy, lấy về chưa chắc đã êm ấm được.
Thời điểm này nếu là tôi thì tôi sẽ cố gắng hoãn cái đám cưới lại, tiếp xúc tìm hiểu lại em ex xem tình hình có đúng như bà chị nói không. Thớt cũng tự nhìn lại bản thân thớt xem nếu lấy ex thì có lăn tăn chuyện cũ không.
Về cơ bản tôi thấy cô ex yêu thớt lâu đến lúc gần cưới thì thấy lưỡng lự, băn khoăn không biết thớt có phải best choice để gửi gắm cả đời chưa (get cold feet). Sau đó ex cảm nắng thằng khác đẹp trai nên bỏ thớt quen nó, được 2 tháng thì hối hận tức là ex cũng biết quay đầu rồi. Thớt nên cho cơ hội để nói chuyện lại, chứ lúc này chưa thể quyết định có lấy hay không. Tạm thời bắt cá 2 tay cũng được.

Đặc biệt thớt tuyệt đối đừng nghe mấy thằng xàm lol khuyên là kể chuyện này với em người yêu hiện tại.

killua596

Reaction score
14
Việc nguy hiểm nhất khi mang vấn đề tình cảm CÁ NHÂN (nhấn mạnh: CÁ NHÂN) lên mạng hỏi, là rất dễ gặp bọn ngu và xàm lol toàn đưa ra những lời khuyên tiêu cực.

Chẳng hạn bạn gái đi uống cà phê với người yêu cũ, thì chúng nó sẽ auto cho là con này chịch thằng kia, và khuyên thằng thớt chia tay.

Hoặc như ngay thớt này, nghe câu trước câu sau là chúng nó khuyên thằng thớt chặn hết cửa quay về của con ex. Trong khi chúng nó đéo hiểu là rất có thể chính chúng nó, một ngày nào đó, cũng sẽ rơi vào hoàn cảnh của con ex thằng thớt.

RonaldTVE

Reaction score
1
Tôi tin là ông thớt dao động theo kiểu ổng nói thì là 70% muốn quay về với e ex r. Giờ lên kiếm bg ủng hộ nè.
Anw cứ thử đi thớt, theo cảm xúc mà làm :)
Gửi bằng vozFApp

Duran

Reaction score
0
killua596 said:
Việc nguy hiểm nhất khi mang vấn đề tình cảm CÁ NHÂN (nhấn mạnh: CÁ NHÂN) lên mạng hỏi, là rất dễ gặp bọn ngu và xàm lol toàn đưa ra những lời khuyên tiêu cực.

Chẳng hạn bạn gái đi uống cà phê với người yêu cũ, thì chúng nó sẽ auto cho là con này chịch thằng kia, và khuyên thằng thớt chia tay.

Hoặc như ngay thớt này, nghe câu trước câu sau là chúng nó khuyên thằng thớt chặn hết cửa quay về của con ex. Trong khi chúng nó đéo hiểu là rất có thể chính chúng nó, một ngày nào đó, cũng sẽ rơi vào hoàn cảnh của con ex thằng thớt.

Anh ko chặn hết cửa về của ex thì định qua lại à? Thế có xứng đáng với ng yêu hiện tại ko?
đá bạn gái rất tốt hiện giờ để quay về với ex từng đá mình là tích cực?:look_down:
Hay do dự không quyết là tích cực?:look_down:
Cái gì qua rồi thì cho qua mẹ đi, tìm hiểu kĩ làm éo gì.:sogood:
Cơ mà cảm giác thớt ko xứng với em ng yêu mới đâu. Quay về ex cũng được:shame:

Reaction score
1
Bọn con gái là trùm tạo "dư luận"
Để em kể thớt nghe con ex em nó yêu thằng khác, e níu kéo đủ kiểu nó nhất quyết k chịu, nhưng với thằng kia ex tỏ ra còn hơi có t.c với em để thằng đó giữ ex kĩ hơn, đến lúc cưới về xong li dị thì quay lại xh với em, xong nói là còn yêu em các kiểu xin quay lại :sogood: em cứ im im để xoạc vài lần xong đến lúc nó k đạt đc mục đích thì nó kêu k đi vs e nữa k mất côg bạn trai mới của nó ghen :sogood: có người mới nhanh vkl trong khi mới li dị và đang níu kéo mình :chaymau: giả tạo giả nai là gen của phụ nữ rồi thớt ạh
Bọn con gái yêu thì nhiều nhưng đã chủ động c.t thì chắc chắn là hết yêu 101% cạn tàu rau máng luôn, chỉ khi gặp trục trặc nó mới quay đầu làm bộ thôi

ngocmai90

Reaction score
0
pomps said:
Tình cảm thì công bằng cái đéo gì? Tư vấn cho thớt thì làm thế nào ổn nhất cho thớt thôi.
Ở vị trí người ngoài nhìn vào thì rõ ràng người yêu hiện tại của thớt sẽ là người vợ tốt nếu đúng như lời kể của thớt. Nhưng thằng thớt chưa chắc sẽ là thằng chồng tốt của người ta vì có vẻ thớt cũng chả yêu cô này mấy, lấy về chưa chắc đã êm ấm được.
Thời điểm này nếu là tôi thì tôi sẽ cố gắng hoãn cái đám cưới lại, tiếp xúc tìm hiểu lại em ex xem tình hình có đúng như bà chị nói không. Thớt cũng tự nhìn lại bản thân thớt xem nếu lấy ex thì có lăn tăn chuyện cũ không.
Về cơ bản tôi thấy cô ex yêu thớt lâu đến lúc gần cưới thì thấy lưỡng lự, băn khoăn không biết thớt có phải best choice để gửi gắm cả đời chưa (get cold feet). Sau đó ex cảm nắng thằng khác đẹp trai nên bỏ thớt quen nó, được 2 tháng thì hối hận tức là ex cũng biết quay đầu rồi. Thớt nên cho cơ hội để nói chuyện lại, chứ lúc này chưa thể quyết định có lấy hay không. Tạm thời bắt cá 2 tay cũng được.
Đặc biệt thớt tuyệt đối đừng nghe mấy thằng xàm lol khuyên là kể chuyện này với em người yêu hiện tại.
tình cảm ko công bằng khi mình ko muốn đối xử công bằng. đơn giản thế, lời khuyên vẫn là đéo nha. còn nếu ông thớt ko nghe thì thôi