Máy tính khởi động không lên

vietgatan

Reaction score
0
Chào mọi người!
Case của mình xài main Asrock b150m pro4s
Hôm qua mình bật case lên thì màn hình đen sì, báo không nhận được tín hiệu HDMI. Các quạt cpu, nguồn, thông gió vẫn quay bình thường, đèn Led nút power chỉ sáng chứ không nhấp nháy. Ấn nút caplock, numlock trên bàn phím không thấy sáng
Mình đã tháo ram ra vệ sinh, tháo pin cmos ra gắn lại tình trạng vẫn như cũ.
Vậy các bác cho mình hỏi mây tính mình bị hỏng thiết bị gì nhỉ

sakuza.199x

Reaction score
0
vậy là không có vga rởi hở?, thường thì chỉ led của hdd mới nhấp nháy. còn power thấy đa phần là sáng hoài. ram hỏng thì quạt cpu sẽ không quay. kiểm tra cáp hdmi hoặc thử cái cáp DVI test thử xem sao. mình thường test bằng cách chỉ cắm main, ram, và nguồn. ko cắm cắm ssd hay hdd gì cả để xem màn hình hiển thị có vào bios trước không đã. dùng nhiều ram thì test từng cây một xem sao.

QuynhNhu

Reaction score
0
sakuza.199x said:
vậy là không có vga rởi hở?, thường thì chỉ led của hdd mới nhấp nháy. còn power thấy đa phần là sáng hoài. ram hỏng thì quạt cpu sẽ không quay. kiểm tra cáp hdmi hoặc thử cái cáp DVI test thử xem sao. mình thường test bằng cách chỉ cắm main, ram, và nguồn. ko cắm cắm ssd hay hdd gì cả để xem màn hình hiển thị có vào bios trước không đã. dùng nhiều ram thì test từng cây một xem sao.
Bậy nào:">
Ram lỗi, ram lỏng gì quạt CPU vẫn quay ào ào nhé.
Trường hợp bấm NumLock mà k thấy áp phê là do máy đang bị treo, có thể ở win lẫn Post Screen.
Không hiển thị màn hình(No signal) thường do VGA, với iGP thì tháo CPU ra rồi gắn lại, dòm kỹ xem có chân nào bị cong k.
Gửi từ Samsung SM-A750GN bằng vozFApp