Mâý thím thông não cho em các loại main

taxilife2018

Reaction score
0
GiovaNang126 said:
Hiện tại em đang ngồi tìm hiểu về pc để build 1 dàn.Chip thì em còn biết sơ sơ, chứ main thì nhiều hãng, mỗi hãng lại nhiều dòng khác nhau như Msi có Mortar,Gaming,Pro,Tomawak,...
Mấy thím thông cho em mỗi dòng thì khác nhau gì và để làm gì với ạ :choler:

Gửi từ Nokia X bằng vozFApp
mấy cái đó là cái tên marketing nhé bác, ko quan tâm, quan tâm cái hậu tố số main
như B450 và B450M. ko có M sẽ to hơn có M.:gach:
còn khác nhau thì bác search, so details (mở 2 browser //), so tầm giá, so thẩm mĩ. em thì vote MSI vì em mua 1 cái, xách tay 1 cái thì ok đây. :gach:
còn main asus thì search post em thì thấy, em bán tháo cái 2200G với cái main asus thiết kế ngu học làm cấn tản nhiệt, nhiều lần nhìn thấy 1 số main asus vẫn còn kiểu thiết kế bựa vậy nên cạch.:canny::canny::canny:
còn main giga thì bác ko hiểu biết nên tránh, nhiều bác newbie chạy default như em ko biết nên mắc lỗi dual bios, khá phiền. :gach:

bác newbie vote bác mua ryzen, chia tên khá là khoa học, em newbie, nhìn intel thấy nhức não, thấy ryzen cái là ơn giời, a đây rồi, em quất lun :beauty:

chưa nói đên intel vừa bóp dé người dùng quả từ đời 7k về trước với 8k, lòi là đi cửa sau với một số hãng như adobe rồi đời 9k mới ra lại bóp dé phát nữa :gach: chưa nói đến giá tiền, tiền vênh cpu etc đập vga ăn đứt game gủng :beauty:

GiovaNang126

Reaction score
0
taxilife2018 said:
mấy cái đó là cái tên marketing nhé bác, ko quan tâm, quan tâm cái hậu tố số main
còn khác nhau thì bác search, so details (mở 2 browser //), so tầm giá, so thẩm mĩ. em thì vote MSI vì em mua 1 cái, xách tay 1 cái thì ok đây. :gach:
còn main asus thì search post em thì thấy, em bán tháo cái 2200G với cái main asus thiết kế ngu học làm cấn tản nhiệt, nhiều lần nhìn thấy 1 số main asus vẫn còn kiểu thiết kế bựa vậy nên cạch.:canny::canny::canny:
còn main giga thì bác ko hiểu biết nên tránh, nhiều bác newbie chạy default như em ko biết nên mắc lỗi dual bios, khá phiền. :gach:

bác newbie vote bác mua ryzen, chia tên khá là khoa học, em newbie, nhìn intel thấy nhức não, thấy ryzen cái là ơn giời, a đây rồi, em quất lun :beauty:

chưa nói đên intel vừa bóp dé người dùng quả từ đời 7k về trước với 8k, lòi là đi cửa sau với một số hãng như adobe rồi đời 9k mới ra lại bóp dé phát nữa :gach: chưa nói đến giá tiền, tiền vênh cpu etc đập vga ăn đứt game gủng :beauty:
cảm ơn thím nhiều :byebye:
Gửi từ Go Phone bằng vozFApp

phuthuyobb

Reaction score
0
RuaConHamChoi said:
Muốn rẻ mà linh kiện ngon thì chọn Asrock.:beauty:
Muốn bền thì chọn Gigabyte. Mình đang xài 2 con main Z170X Gaming GT vs Z390 Aorus Ultra của Gigabyte!:beauty:
Muốn sành điệu, mắc tiền thì chọn Asuck!:beauty:
Thích màu mè Rồng Lộn thì chọn MSI.:beauty:
tổ sư bọn mờ si bác ạ :stick: được cái mã thôi, main thì cứ tránh bọn đấy ra

phuthuyobb

Reaction score
0
taxilife2018 said:
Bác này nói cũng đúng nhưng chưa đủ nè =))) phần đầu của tên main thường là tên chip set - rồi đến form factor - xong đến tên cây nhà lá vườn mỗi hãng đặt 1 kiểu.
Vd Z370M D3H thì:
Z370 là tên chipset.
M là tên form factor (kích cỡ)- có 1 số loại cỡ main/nguồn vỏ cơ bản là Standard ATX, M-ATX, MiniATX blablo

Ảnh minh họa của wiki nhưng để minh họa thôi vì sai chỗ Mini với micro atx rồi.
D3H thì là mã main của riêng bọn GIGABOY thôi.

ThienVu1908

Reaction score
1
Hãng nào mua cũng xài ngay dc thôi
Mới chết con main giga h110, vừa hết bh nữa tháng lăn đùm ra chết chipset , đậu xanh giga
Asrock là cùi nhất và rẻ nhất cũng lỗi vặt nhiều nhất
Rẻ nhì là msi <= asus= giga, dc cái thằng giga chết cái chết lun chứ ko phải kiểu thở oxy như mấy thằng kia

nguoinamxuong

Reaction score
0
nể, độ bền các bác phán như đúng rồi
main phổ thông thì thấy như nhau cả thôi.
h81 chạy 3 main thấy như nhau, chưa cái nào phát sinh lỗi
msi gần 2 năm, asus 1 tháng, giga hơn 3 năm
thời trc thì có dùng cái main 775 asus. dùng trong 6 năm trời mà ko hư phần cứng. đi đổi cái main khác chạy hơn tháng hư bà.

vinhpro123

Reaction score
0
Em chả biết hãng não bền, cơ mà em mua con giga h61 từ lúc nó bắt đầu mới ra ở việt nam, xài đến tận bây giờ chưa lỗi hỏng gì.
Và cứ thế em xài toàn main giga thôi.:D