taditnha

Reaction score
0
Nhà mình không hiểu sao nước lạnh lại yếu. Dù nước lạnh đi từ bồn ra bằng ống bình minh 27

ducthienweakt

Reaction score
0
Peter Nguyen Hnvn said:
Các bạn tư vấn như thế này thì chết người ta.
Chỉ lắp bơm tăng áp ở đường lạnh phần dưới bồn chứa. Khi nước lạnh được tăng áp chảy nhanh bên phần đường lạnh của vòi sen và vòi chậu sẽ tạo áp suất yếu trong vòi cuốn theo nước nóng đi theo.
Giống như cơ chế của pép phun sơn, áp lực khí và sơn đi theo 2 đường khác nhau ra đầu kim phun. Áp suất yếu của đường khí sẽ cuốn sơn ra khỏi bình chứa sơn chứ không ai dẫn áp lực khí vào bình chứa sơn cả.
Nhà em Bồn nước dàn NLMT chỉ cao 3.5m nên nước nóng lạnh đều yếu, em tính lắp vậy mấy thím thấy ổn ko??:canny:

The Sentinel

Reaction score
1
ducthienweakt said:
Nhà em Bồn nước dàn NLMT chỉ cao 3.5m nên nước nóng lạnh đều yếu, em tính lắp vậy mấy thím thấy ổn ko??:canny:
Van 1 chiều chỗ đó phải lắp từ đầu rồi :D
và nó chả ảnh hưởng gì tới 2 cái máy tăng áp cả.

Vấn đề là bác nên chọn 2 thằng cùng công suất và thằng bên nóng phải lựa kỹ chút thôi, mà theo mình thì bên nóng không cần xài loại tích áp vì:

- Tích áp sẵn trong đường ống không có giá trị - mất nhiệt, vẫn phải chạy 1 lúc để nước trong bình xuống.
- Nước nóng duy trì áp cao quá lâu = lâu dần lỏng gioong, rò nước

ducthienweakt

Reaction score
0
The Sentinel said:
Van 1 chiều chỗ đó phải lắp từ đầu rồi :D
và nó chả ảnh hưởng gì tới 2 cái máy tăng áp cả.

Vấn đề là bác nên chọn 2 thằng cùng công suất và thằng bên nóng phải lựa kỹ chút thôi, mà theo mình thì bên nóng không cần xài loại tích áp vì:

- Tích áp sẵn trong đường ống không có giá trị - mất nhiệt, vẫn phải chạy 1 lúc để nước trong bình xuống.
- Nước nóng duy trì áp cao quá lâu = lâu dần lỏng gioong, rò nước
Lắp vậy chắc chuẩn rồi thím nhỉ :D

The Sentinel

Reaction score
1
ducthienweakt said:
Lắp vậy chắc chuẩn rồi thím nhỉ :D
Thế này thì hợp lý chuẩn rồi :D
Tuy nhiên là chỗ van giảm áp giá hơi chát đấy :D

longca1990

Reaction score
0
Peter Nguyen Hnvn said:
Các bạn tư vấn như thế này thì chết người ta.
Chỉ lắp bơm tăng áp ở đường lạnh phần dưới bồn chứa. Khi nước lạnh được tăng áp chảy nhanh bên phần đường lạnh của vòi sen và vòi chậu sẽ tạo áp suất yếu trong vòi cuốn theo nước nóng đi theo.
Giống như cơ chế của pép phun sơn, áp lực khí và sơn đi theo 2 đường khác nhau ra đầu kim phun. Áp suất yếu của đường khí sẽ cuốn sơn ra khỏi bình chứa sơn chứ không ai dẫn áp lực khí vào bình chứa sơn cả.
CÓ chắc không thím?

longca1990

Reaction score
0
seotopgoole said:
Tiện bác cho m hỏi! Đường nóng nlmt nhà m đấu vào đường lạnh vào của bình nóng lạnh mà hay bị e quá! Có cách nào khắc phục hok b?

Sent from Xiaomi Redmi Note 3 using vozFApp
Mình chưa rõ ý thím. E khí chỉ khi bồn nước cạn còn bình thường thì hệ ống kín không thể có khí lọt vào được. Có phải là thím mở vòi rất lâu sau mới có nước nóng là bởi vì nước trong đường ống bị nguội thường do đường ống lớn và tương đối dài ( trường hợp nhà 2 tầng trở lên). Vấn đề này có thể được xử lý bằng cách dùng ống dẫn có đường kính nhỏ (thường là d20) tuy nhiên kết quả chỉ cải thiện 1 cách tương đối với nhà 2 tầng.

Crystal Maiden

Reaction score
0
Cho phép up đào mộ phát

Nhà mình nước nóng ở tầng trệt lại yếu hơn ở tầng 2 là sao nhỉ, cái vòi sen phải mở 1 góc 45 độ về phía nóng thì mới gọi là đủ ấm để tắm, mở full nóng thì nước ko mạnh bằng bên lạnh nên có khả năng lạnh nó át dòng nóng, có cách nào khắc phục ko nhỉ

ryajautb

Reaction score
35
cho em hỏi ké là nếu em ở quê nhu cầu ít thì có nên lắp hệ thống này không ạ, vì điện yếu nên không yên tâm gắn mấy loại bình nóng lạnh

client_ideas

Reaction score
0
Crystal Maiden said:
Cho phép up đào mộ phát

Nhà mình nước nóng ở tầng trệt lại yếu hơn ở tầng 2 là sao nhỉ, cái vòi sen phải mở 1 góc 45 độ về phía nóng thì mới gọi là đủ ấm để tắm, mở full nóng thì nước ko mạnh bằng bên lạnh nên có khả năng lạnh nó át dòng nóng, có cách nào khắc phục ko nhỉ Image
Nước lạnh dùng trực tiếp từ nước máy à
Sent from Samsung SM-N950F using vozFApp