[Loser tâm sự] Cảm thấy ghen tị khi crush lên fb thả thính thằng winner

Luna Lune

Reaction score
1
xxx_zzz_000 said:
Rồi thì là thím vào khoe lương 2x hay khoe crush ngon? Nói như thím thì tôi phải ghen với cả triệu người ấy chứ.
Lương thế ở tp là ở tầm trung bình thấp thôi, còn crush ngon thì thằng khác hưởng chứ tôi có hưởng được đâu mà khoe :sogood:

Reaction score
0
nhu nhược thế này thì bảo sao không có gái
tôi bảo ông này, một tháng bỏ 7-8tr ra cho các việc: gym, quần áo, nước hoa, ăn chơi, tìm kiếm sở thích và nhóm bạn mới
có tiền mà không biết tiêu thì mãi là loser

Change Of Heart

Reaction score
0
Luna Lune said:
Lỡ bác pm con crush cái topic này rồi nó đọc được thì em chắc độn thổ quá :sosad:
Vãi.
Crush chú nó không thèm chat với chú, thích thằng winner rồi thì còn gì để mất.
tiếp tục làm loser đi vậy.

9thclone

Reaction score
1
Gớm mấy ông cứ kêu 2x là ngon này nọ. Đám gái ở TP mà xinh nữa thì tiêu chuẩn cao vl ra. Crush tôi nó cặp với thằng CEO đi xe hơi nhà quận 3 SG này, tuổi gì chơi lại nó :sosad:

Mình còn đang ở mức triệu thì thằng winner nó xài tiền tỏi rồi :sosad:

Luna Lune

Reaction score
1
9thclone said:
Gớm mấy ông cứ kêu 2x là ngon này nọ. Đám gái ở TP mà xinh nữa thì tiêu chuẩn cao vl ra. Crush tôi nó cặp với thằng CEO đi xe hơi nhà quận 3 SG này, tuổi gì chơi lại nó :sosad:
:
Chỉ bác hiểu em, trong đây toàn mấy bác ở tỉnh rồi nghĩ 2x là ngon, ai biết đâu lên tp kiếm 2x y như thằng loser sống lay lắt qua ngày, làm gì cũng dè chừng không dám tiêu :sosad:

vietnamdemo

Reaction score
0
MỚI THẢ THÍNH THÔI À.
KHI NHÌN CẢNH CRUSH ĐI LẤY CK NHƯ TÔI ĐÂY THÌ BÁC MỚI BIẾT NTN....

9thclone

Reaction score
1
Luna Lune said:
Chỉ bác hiểu em, trong đây toàn mấy bác ở tỉnh rồi nghĩ 2x là ngon, ai biết đâu lên tp kiếm 2x y như thằng loser sống lay lắt qua ngày, làm gì cũng dè chừng không dám tiêu :sosad:
Với nhiều ông tự lực thì thấy 2x cao. Chứ với đám con nhà nòi kinh doanh, hoặc COCC thì số đó chỉ là muỗi. Đám này trên Tp nhiều vl ra.

Có nhà Tp nữa thì còn ghê hơn. 1 căn nhà đất ở Q10 trong hẻm thôi cũng 7 - 10 tỷ. Xin lỗi chứ lương 2x tuổi gì đú với đám này? :sosad:

Con crush giữa 1 bên nhà giàu sang, ko phải lo nghĩ nhiều, chỉ việc đẻ. 1 bên phải đi ở nhà thuê, tích cóp từng đồng mua nhà. Thì đương nhiên nó phải theo thằng winner

tramphongdaihiep

Reaction score
0
Đàn ông hơn nhau cái bản lãnh đó phờ Ren. Mình thích con nào dù nó có giàu cở nào sau 1 tuần nhắn tin tán tỉnh mình cũng ngõ lời. Nó chịu nhắn tin nc tức là mình có cơ hội, cứ hy sinh quan tâm vừa phải chờ thời thôi. Dần dần em ấy sẽ bị phụ thuộc nhiều thứ vào 2 đôi bàn tay của thím ko dứt ra được mới có thành quả. Làm thằng đàn ông yêu ko dám nói thì vứt đi

exterminator

Reaction score
1
Luna Lune said:
Nếu vậy thì phải hiểu là đừng đem 2x ra để lấy tiêu chuẩn cua gái. chính văn phong của chú đã nói lên ý là "tôi lương 2x, tôi xứng đáng cua được crush, mấy chú có được lương cao như tôi ko mà đòi dạy đời tôi". nên chú có bị người khác ném đá thì cũng là đúng rồi =.=! . Nếu chú nói 2x không phải là cao gì, thì đừng ghi câu đấy ra. Đừng để người đọc thấy được là chú đang để tiêu chuẩn lương dính vào việc cưa gái.

Ngoài ra, tôi khuyên chú lời chân thành nhất nhé, đó là "chọn vừa tầm".
Vì sao? Vì tôi chắc cũng lớn hơn chú ít tuổi, trải qua cũng được vài mối tình và tiếp xúc khá nhiều trường hợp. Và cũng là câu nói : "đại đa số" sẽ chọn xứng tầm hoặc hơn mình về mặt khác.
Ví dụ, Trai giàu, sẽ quen một em hot girl, xinh đẹp hoặc ca sĩ, người mẫu...
Gái đẹp sẽ quen đại gia, danh tiếng, đẹp trai...
Chứ tôi chưa thấy cô hoa hậu nào quen anh lương 1x, 2x triệu nhé.

Nếu có ngoại lệ, thì cũng là "ngoại lệ" rất ít. Vậy nên lời khuyên của tôi là "chọn vừa tầm" và "thực tế" thì nó sẽ có nhiều lựa chọn cho chú hơn.
Còn không, thì cố gắng làm giàu đi. Người giàu sẽ khác, sẽ có phong thái hơn. Và người giàu thường là người đã lăn lộn từng trải, nên sẽ toát ra vẻ phong trần vững chải hơn. Khi ấy, "tầm" của chú sẽ tự động tăng lên theo, lúc đó cả khối em để lựa chọn =.=! vậy nhé!