Loser chuẩn bị gom tiền học IT ở Aptech

BOT

Administrator
Reaction score
4
Veneno said:
Có giáo trình của người ta ko thím :sweat:
Quẳng cho em đọc với đc ko :stick:
Ở HN hay SG? HN thì mình còn bộ giáo trình kỳ 4 ACCP i7 của nó đây (hình như có cả mấy quyển của kỳ khác). Toàn java nhé

phidoi247 said:
Tôi học aptech đây khuyên bác thế này nhé. Giáo trình của nó khá là hay nhưng chỉ học 3 buổi 1 tuần nên ngoài giờ bác phải cày nhiều và chịu khó tìm hiểu. Bác thử lên youtube xem 1 tutorial học C có theo đc ko rồi hẵn đăng ký. Tiền học chia ra làm 4 kỳ, nếu đóng tiền cả 4 kỳ cùng lúc thì rẻ hơn, cả lớp tôi 24 người thì phải quá nửa ko theo đc chán quá bỏ học luôn rất phí tiền, đến kỳ 4 phải gộp 3 lớp lại còn chưa đủ 24 người. Khuyên thím đóng tiền kỳ 1 và 2, học xong kỳ 2 là có 1 cái chứng chỉ và đã có đủ kiến thức để đi thực tập java rồi, nếu kỳ 1 chịu khó cày thì có thể đi thực tập php luôn.
Aptech giờ thành 3 buổi 1 tuần rồi à. Trước t học 4 buổi/tuần, 2 lý thuyết 2 thực hành. Học mỗi buổi sáng nên thời gian rảnh nhiều vcd

pim_pim said:
Mình muốn biết kỳ 1 nó học cái gì ạ, mk học 1 kỳ xong đi thực tập được không?
Kỳ 1 học computer fundamental, Borland C, HTML, CSS, project làm về PHP :gach:. Cách đây 10 năm giáo trình i7 thì là thế

BOT

Administrator
Reaction score
4
mmnnmm said:
À mình đang học kì 2 của aptech cmt8. Thím nào cần chia sẻ gì ko :))

via vozForums for iPhone
pim_pim said:
Mình muốn biết kỳ 1 nó học cái gì ạ, mk học 1 kỳ xong đi thực tập được không?
Học mỗi kỳ 1, lấy cái chứng chỉ to phạch giống cái bằng ĐH
Xong gửi CV đi làm DEV, vẫn apply bình thường.
Đỡ tốn tiền cho 3 kỳ còn lại, có gì tìm hiểu sau
Nhưng quan trong là phải biết, biết và biết

BOT

Administrator
Reaction score
4
pim_pim said:
Thế còn mấy thứ như thuật toán, csdl các thứ mà vozer vẫn bảo là cực kỳ quan trọng ấy, hk1 có dạy không bro?
Ko có thuật toán gì đâu, chỉ có đại học mới học mấy cái đó thôi

kenlove.1102 said:
Ông học năm nào tôi ko biết, giáo án mới học tháng 8 năm ngoái hết kì 1 ko đc chứng chỉ gì cả. Kì 1 còn chưa đụng java hay php thì chả làm đc gì. Biết mỗi sơ sơ sql thôi.

via vozForums for iPhone

Veneno

Reaction score
0
aahn02 said:
Ở HN hay SG? HN thì mình còn bộ giáo trình kỳ 4 ACCP i7 của nó đây (hình như có cả mấy quyển của kỳ khác). Toàn java nhé
Em ở HN ạ :sweat:

pim_pim

Reaction score
1
aahn02 said:

Kỳ 1 học computer fundamental, Borland C, HTML, CSS, project làm về PHP :gach:. Cách đây 10 năm giáo trình i7 thì là thế
kenlove.1102 said:
Vâng, thì em cũng chả biết rõ lắm. Em chỉ muốn biết là kỳ 1 có phải nó dạy những cái mà sau khi học xong, em có thể học trôi trảy những thứ khác không ạ? Kiểu như học đánh từng vần rồi sau học ghép vào thành chữ ấy:">

pim_pim

Reaction score
1
mmnnmm said:
Ko có thuật toán gì đâu, chỉ có đại học mới học mấy cái đó thôi

Ông học năm nào tôi ko biết, giáo án mới học tháng 8 năm ngoái hết kì 1 ko đc chứng chỉ gì cả. Kì 1 còn chưa đụng java hay php thì chả làm đc gì. Biết mỗi sơ sơ sql thôi.

via vozForums for iPhone
Không có những cái quan trọng như vậy sao?:surrender:
Em thấy học phí đắt lòi lại quảng cáo là ct dạy rút ngắn không phải học những môn triết lí này nọ ở DH, cứ tưởng là nó y như DH rồi:sweat:
Thế là học xong kỳ 1 nó chả làm được gì nếu không học lên kỳ sau(có java,php như bác nói) sao ợ

SilverMax

Reaction score
1
Nói luôn là it lập trình khó vê lờ nhé, theo đc là hơi bị siêu đó :))

via vozForums for iPhone

phidoi247

Reaction score
0
Các ông muốn học thì có thể thử bằng cách lên youtube tìm tutorial học C, html css js. Trên youtube dạy sao thì kỳ 1 ở aptech nó học y như vậy, cuối kỳ 1 sẽ làm project= php. Nếu các ông học trên youtube thấy ko vào thì tôi khuyên đừng xuống tiền đóng học cả 4 kỳ vội, cứ đóng từng kỳ cho chắc. Còn ông nào học thấy vào như tôi thì đóng luôn 100% cho rẻ

yasha311996

Reaction score
0
ông bỏ 5 tháng ra học cứng html vs css cũng kiếm việc được 5-6tr rồi
chỉ cần cắt đc web là mấy cty nhỏ nó tuyển thôi

csafinal

Reaction score
0
yasha311996 said:
ông bỏ 5 tháng ra học cứng html vs css cũng kiếm việc được 5-6tr rồi
chỉ cần cắt đc web là mấy cty nhỏ nó tuyển thôi
Có *beep* học Sem 1 aptech mà cắt được web cho mấy cty, mà giờ làm FE nó đòi luôn phải biết JS cơ bản. Muốn học xong Sem 1 xong ra đi làm thì phải chịu khó học thêm nhiều vào. Sẵn tiện nói luôn học xong Sem 1 phải làm 1 cái đồ án thuần HTML CSS, chứ không phải PHP chứ mấy ông trên nói nhé, nhớ là qua Sem 2 mới làm PHP, Sem 3 là C#, Sem 4 là Java.