Lỗi cũ nhưng e vẫn gặp khó, nhờ các bác giúp.

hajktom

Reaction score
0
Hiện tượng em đang bí này e đã từng gặp bà fix đc như trong topic sau ạ:
Hôm nay e thay ổ cứng cho con máy đọc báo main G31M-S2C rev 2.x thì lại bị lỗi đến logo win là reset. E mới nhớ ra nên lục lại topic trên và cách khắc phục là chuyển qua lại giữa IDE và AHCI nhưng khi vào bios main thì nó lại như sau::sweat::sweat:

E cũng chả hiểu nó như nào nữa, bác nào biết chỉ e với ạ. Hoặc có cách nào ko cần chỉnh qua cái IDE vad AHCI này ko ạ?:sweat::sweat:

frozenkjng

Reaction score
0
Cài win lại không hay lại để đấy mà bật lên :look_down:, nếu cài rồi mà bị thì check hdd xem có bad hay delay ko :go:, còn con main này ko hổ trợ ahci nhé :stick:
Sent from Samsung SM-G610F using vozFApp

raucaixanh

Reaction score
0
đang dùng 1 hay 2 ổ cứng?
thử load df bios - F7 đấy xem có làm đc gì ko ?
Lỗi treo ở load logo win thì nhiều hướng lắm
vd bios lởm có - setting bios sai có - ko cài MBR có - xung đột với 1 thiết bị nào đó có.

NTNP_96

Reaction score
0
Fix lại MBR cho HDD coi nó có boot lên được ko ?. Nhìu máy xài thời gian bị dính con Virus MBR để đó xài ko sao đút USB vào thì lây, mà thử Ghost qua HDD khác là Boot ko có lên !

hajktom

Reaction score
0
Do cái IDE với AHCI thôi các bác ạ. E tính lười ko cài lại win mà ko đc, chỉ còn cách cài lại nó mới cho bật lên.

Queenbj

Reaction score
0
Cái này là do lỗi window mất boot thôi, vào mini window fix là xong, ko thì cài win lại là auto hết.

Anh Le

Reaction score
0
Format cả cái ổ cứng rồi cài lại thôi, k được nữa thì do main rồi, nhà tôi cũng có 1 con máy G31 này cứ chạy cpu 100% là tự reset.