Lắp mạng FPT mới được luôn Modem Wifi AC chuẩn Wave 2 mới – thề là sướng như lấy vợ mới

The.Sagittarius

Reaction score
0
greenhope said:
Tùy khu vực tùy cái hộp kĩ thuật ở đầu ngõ nhà bạn, vì mặc định 1 line GPON kéo tới hộp kĩ thuật nhà mạng share chung với 32-64 nhà khác nên nếu khu đó có ít người xài mạng fpt/viettel/vnpt thì mạng đó nhanh và ngược lại.
làm thế nào để check cái này hả bác, hay qua nhà hàng xóm hỏi xem mọi ng dùng mạng gì :D 1092648

tosimco

Reaction score
0
greenhope said:
Tùy khu vực tùy cái hộp kĩ thuật ở đầu ngõ nhà bạn, vì mặc định 1 line GPON kéo tới hộp kĩ thuật nhà mạng share chung với 32-64 nhà khác nên nếu khu đó có ít người xài mạng fpt/viettel/vnpt thì mạng đó nhanh và ngược lại.
The.Sagittarius said:
làm thế nào để check cái này hả bác, hay qua nhà hàng xóm hỏi xem mọi ng dùng mạng gì :D 1092648
Có 2 trường hơp.

1. Lúc bạn đk lắp đặt. Hộp trung kế 32 line (user) mới kéo đến ngõ nhà b, lúc này chỉ có 1 mình b xài. B có có đủ "quyền" để niêm phong hộp đó để 1 mình b xài ko? Mình nghĩ là ko vì nếu bạn có khả năng (ít nhất là tiền) thì đã kéo Leased Line xài rồi.

2. Giả sử hộp trung kế cả 3 ISP chỉ còn 1-2 line trống thì ko xài ah? (Vì sợ chậm)

Bây giờ mà còn nhiều chú khổ dâm với cái suy nghĩ chủ quan của mình :rofl::rofl::rofl: