LÀM THẾ NÀO ĐỂ SỐNG KHỎE MẠNH

hunter4ever

Reaction score
0
tranbinhtruong said:
Muốn sống khoẻ mạnh thì phải có nhiều tiền :pudency:

Gửi từ ... bằng vozFApp
Steve Job nhiều tiền nhưng yểu mệnh, quan trọng do nhận thức tới đâu.

hutcan24tren7

Reaction score
0
Thím thớt viết chuẩn lắm. Đấy là kiến thức của Đông Y được thím giải thích bằng Tây Y. Ah cho mình hỏi. Ăn sáng lúc mấy giờ và ăn thế nào cho đúng. Làm sao để ngủ sâu, mình ngủ lúc nào cũng mơ. Người hay bị cảm lạnh.

vtcNew2

Reaction score
0
Thớt cho mình hỏi mình toàn ngủ 1 2h sáng, tầm 8 năm nay rồi.
Làm sao để mình khám đc những triệu chứng do bệnh ngủ muộn gây ra nhỉ :(
Hno đọc ngủ muộn dễ bị ung thư dạ dày mà sợ sợ

- Mình hôm sau 7h 15 vẫn dậy đi làm.
- Luôn luôn ngủ trưa 1h ở cơ quan.

Tối mới thấy buồn ngủ, đi làm về ngủ 30' rồi ăn. Xong tầm 8h ngủ thêm 30' nữa. Độ 9h lại làm việc

Trai Dat president

Reaction score
0
Up :gach: cũng ngủ trễ thiếu giấc dù ngày vừa bơi vừa gym, cảm giác tập hoài mà vẫn mệt và ốm :-s
Sent from my iPhone using vozForums

VaLue.LuXuRy

Reaction score
0
Mình hiện đang làm công việc chi theo ca sáng và tối liên tục đổi nhau theo thứ tự làm 4 nghỉ 2. Do vậy nhiều khi gặp vấn đề về giấc ngủ mà không thể cải thiện nổi bạn ơi. Còn các mục bạn thớt chú ý đa phần mình đều làm được . Tuy nhiên cứ để tình trạng ngủ không đủ giấc và chất lượng giấc ngủ kém chắc sớm hay muộn cơ thể cũng không chịu nổi nhiệt mất :(

Aya_Brea

Reaction score
0
Bài viết hay lắm. Nhiều người trẻ bây giờ không giữ gìn sức khỏe toàn thức khuya, ăn uống linh tinh. Đến lúc bị bệnh mới nhận ra sức khỏe quan trọng.

hokbonchen

Reaction score
0
Ngủ đủ, dễ ngủ nhưng hay mơ thấy ác mộng, ngủ không sâu, dễ tỉnh, came thấy mệt mỏi và căng thẳng nguyên nhân do đâu các thím

Gửi từ Ây pon 4 bằng vozFApp

heaven0oo0

Reaction score
0
“ NGỦ TRƯỚC 11h” Vấn đề này mình đã thấy nhiều nghe nhiều nhưng theo mình nghĩ thì cái này không hợp lý. Đồng hồ sinh học mỗi người khác nhau. Mũi giờ mối nước khác nhau cho nên mới có giờ ngủ khác nhau. Bên VN mình ngủ 11h thì bên Japan nó ngủ 11h là 9h bên VN. Vậy tức là đồng hồ sinh học noa sẽ tự điều tiết lại. Cho nên bạn ngủ lúc mấy h ko quan trọng. Quan trọng là bạn phải điều chỉnh lại toàn bộ giờ giấc sinh hoạt trong ngày của mình.

Sent from my 이슬비처럼 당신 모습 using vozForums