trex

Reaction score
0
Tlmn cho để heo cuối không vậy mn, nhiều nơi nhập nhằng quá :pudency::pudency:

kyokoyo

Reaction score
0
cái này nó cũng còn cả tâm lý nữa cơ. thằng hay đánh nó đọc vị bài mình ngay
tóm lại bỏ qua đỏ đen thì kinh nghiệm là : đánh nhiều, đóng học phí nhiều nó mới khôn ra được. lý thuyết cũng chỉ đến thế thôi

kenkujmja

Reaction score
0
Mình thích đánh tlmn đánh solo nhất.. chứ ko phải đánh nhiều tay, đánh đếm lá
Kinh nghiệm là phải vạch trước đường đi nước bước rõ ràng . Và quan trọng là cố gắng phán đoán bài đối thủ qua cách họ đánh

binhnhatd50

Reaction score
1
trí nhớ rất quan trọng
phải nhớ để còn biết sảnh chủ, đôi chủ, rác chủ, thậm chí đoán đc tứ quý
khả năng phán đoán cũng rất quan trọng

butchitoe

Reaction score
0
Một số trường hợp ko về nhất đc thì cũng dìu thằng bên trái mình về, cản thằng bên phải ko cho nó về nhất. Để ván sau mình kế nó lợi về thứ tự đi.

via vozForums for iPhone

kuruno

Reaction score
0
butchitoe said:
Một số trường hợp ko về nhất đc thì cũng dìu thằng bên trái mình về, cản thằng bên phải ko cho nó về nhất. Để ván sau mình kế nó lợi về thứ tự đi.

via vozForums for iPhone
:beauty:, hay

kuroneko7601

Reaction score
1
Mạnh nhất không phải là heo hay mấy đôi thông hay tứ quý, mà là JQKA cơ

TruongPhamDBK

Reaction score
2
Đánh nhiều thì lên tay thôi. Kinh nghiệm nói chung là

_Không phải lúc nào có cũng bắt, phải biết chừa lại thủ. Bài cảm thấy không tới nhất được thì tính toán để về nhì, đừng đú theo thằng nhất.

_Phải nhớ bài, đặc biệt là Át, Heo để biết đối phương còn lại con gì.

_Nếu mình đánh đầu lượt, thì cân nhắc nên đánh đôi, sảnh hay cóc bằng cách "dự đoán" bài của đối phương theo những gì đối phương đã đánh mấy lượt trước.

phongvienHall

Reaction score
0
đơn giản nè: chưa biết chơi đúng không kiểu cầm bài cứ có gì mạnh đánh nấy đúng ko. bị cuốn theo nhịp đánh...
giờ việc đơn giản đầu tiên khi đánh tiến lên là nhớ bài. không cần phải nhớ quá nhiều.
chỉ cần nhớ đã ra nhưng con nào trong số những con này: 2, át, JQK đã ra ngoài sân. mình còn cầm con nào.và nhớ màu của nó nữa, cơ rô chuồn bích.
ví dụ như sân ra 4 con heo rồi. mà bài mình cầm cặp át đỏ. bài lại rác nhiều mà không đi được thì canh nước xả rác,vì mình cầm cặp át trùm mà. xé lẻ ra đánh.
mà thực ra cách đơn giản nhất là thua nhiều lên, thua tiền ấy, cay cú mới tìm cách đánh cho lên. chứ chú chơi vui thì quan tâm làm qué gì:go: