Kể lại giây phút trước cái chết của một người

NeviTo

Reaction score
0
E không nhớ nổi vì lúc đó e còn quá bé

Gửi từ Xiaomi Note Mate Xs Max bằng vozFApp

Reaction score
1
Bác mình mới ra đi vì K, ông bác gắn bó lớn với tuổi thơ mình

Ra đi nhẹ nhàng trong lúc thở oxy, lúc đó ngũ tạng chắc cũng ngưng hết, não cũng tê liệt rồi.

Khoảng thời gian chăm sóc lúc bị K là cực nhất. :(
Nếu sau này mình bị K thì kín cái phòng kín rồi đốt than, kiếm 1 cái chết nhẹ nhàng ko ai phải đau khổ vì mình.

Sent from Samsung SM-G975F using vozFApp

ThorVoDich

Reaction score
0
Bà mình năm ngoái đây, lúc về bà hấp hối rồi, ho mấy cái rồi ra đi

banhcanhcaloc

Reaction score
1
Ngày sv chạy xe ra khúc gần nông lâm thấy tai nạn kiểu anh em đi chung bị xe tải cán. Ng sống ôm ng chết đc đắp cái chiếu. Tai nạn thì thấy nhiều rôi nhưng ám ảnh ko phải là ng chết. Mà là đôi mắt, khuôn mặt ng sống, nó ngây dại ám ảnh lắm

templarassvn

Reaction score
0
Bố mình bị ung thư, đau quá nên "tự quyết" luôn, cả nhà đang đi làm( học). Lúc nhìn thì 2 cái tay 1 cái sưng trắng bệch, 1 cái gầy trơ.

suzukyviva

Reaction score
0
tungpop said:
E trai tôi mất vì ung thư. Dặn. Ba mẹ đưng cãi nhau nữa nha.
A ở lại ráng học nghe lời ba mẹ khỏi ba mẹ buồn.
Nhìn lên bàn thờ ông nội và nói. Sao trời k để con sống vs ba mẹ hả ông?
Con ngủ chút nha rồi ra đi.
Năm đó e tôi 8 tuổi.
via vozForums for iPhone
:(:)(:)((
Sent from my iPhone using vozForums

gumiho199x

Reaction score
0
windie16 said:
Bố thằng bạn mình, 2 nhà chơi cũng thân với nhau. Hôm ấy là đêm 29 rạng sáng 30 Tết, năm 2010. Bố nó tối hôm ấy nhập viện cấp cứu, nguyên nhân là do gan vì bia rượu nhiều. Trước đấy trong năm đã 1 lần phải nhập viện điều trị rồi, hôm ấy thì ho ra máu, nhập viện lúc tối thì mình với nó về nhà nó dọn dẹp để mẹ nó ở lại theo dõi trông bố. Đến khoảng 2 3h sáng thì nó đạp mình mếu máo "Đi vào viện nhanh lên bố tao yếu rồi". 2 thằng phóng như điên trong đêm đến Bạch Mai chỉ để nó kịp chạy đến gọi Bố ơi 1 câu. Bố nó thấy nó đến rồi mới đi. Đau đớn. Nhà mất Tết.
Khuyên anh em ở đây nếu còn trẻ thì nên giữ sức, đừng rượu bia bạt mạng để đánh đổi lấy bất cứ thứ gì cả. Phải giữ mạng, giữ tay, giữ chân lành lặn mới kiếm được ra tiền, đừng giữ 1 vài cái sĩ diện hão ngoài xã hội với dăm ba cốc bia, vài ba chén rượu.
nghe bác kể cũng run quá dạo này bia rượu cũng nhiều vì cv :sweat: phải tìm cách né thôi

Charlie Puth

Reaction score
1
chứng kiến tai nạn giao thông, anh kia vấp cái gờ chắn ngang đường té đập đầu văng cả nón BH, máu chảy quá trời, thấy anh đó nằm bất động. tự dưng lạnh toát sống lưng, và chẳng ai dám lại gần.
mình gọi 114 thì nó báo số không tồn tại, gọi 113 trình bày thì nó nói đell phải nhiệm vụ của nó, mình hỏi số cấp cứu thì nó kêu nó dell biết, nói chuyện cực kỳ mất dạy & mất nhân tính, mình nổi điên lên chửi thằng đầu kia 113 luôn rồi cúp máy, rồi gg số sdt của ca phường gọi cấp cứu.
một lúc mãi mới có ca phường đến, :stick:

W A N I M A L

Reaction score
1
alo7122 said:
Sao em cứ cuộn xuống comment của bác này là thấy nick bác ấy chớp chớp màn hình tối lại, màu nhá nhem đi vậy các bác?

Cuộn xuống tiếp thì sáng lại bình thường...

tunghungqn85

Reaction score
0
114 là số cứu hoả mà

115 mới là cấp cứu chứ

Mà gọi mấy đầu này thường phải thêm mã vùng nữa chứ