Hội Vozer và người trẻ Việt Nam bài trừ nạn Eat Dog ( ăn thịt chó )

SuperClone2020

Reaction score
0
Bao lâu rồi không ăn thịt chó, mà giờ cũng éo có team buồn vd. Cuối tháng rồi trời se se lạnh thích thế mà không rủ được ai.

Mình vẫn quý chó, nhà bố mẹ vẫn nuôi, cứ mỗi lần về chơi với đám cún con thì méo muốn bán, nghĩ con mẹ nó cũng tội. Cơ mà cái thịt ở trên đĩa mà đéo liên quan tới chó nhà mình thì vẫn thơm bỏ mẹ.

Hôm xưa đọc ở đâu các bạn nước ngoài bảo là gì nhỉ: tôi yêu chó, tôi phản đối ăn thịt chó, nhưng tôi cũng phản đối việc bạn ngăn cản quyền ăn thịt chó của người khác hay đại loại như vậy.

SoFasttt

Reaction score
0
Tôi yêu chó, quý chó nhưng chỉ chó cảnh thôi, chó ta nhiều con ngu bỏ mẹ.

Một số loại cảnh ngu mà lầy như mấy con phốc sóc phốc hươu thì cũng vote ăn mạnh.

Tôi khác với nhiều anh em ở đây. Tôi ăn thịt chó không hẳn vì nó ngon (dù cũng ngon thật) mà vì ngồi trong mâm thịt chó cùng anh em đồng chí hội luôn đem lại cảm xúc cực kỳ đặc biệt mà ko món nhậu nào bằng được.

daidam07.

Reaction score
0
whitemask said:
Tin hay ko thì tùy, nhưng nghiệp của loài chó khá nặng, nên tốt nhất là tránh được thì tránh.
Lúc trước mình cũng có ăn, nhưng sau này thì bỏ hẳn.
Nghiệp chó sao nặng bằng bò dc hả mày?

duongctt

Reaction score
0
Sunnykt said:
Ủng hộ bác lên Shark Tank kêu gọi vốn mở chuỗi nhà hàng thịt chó khắp Việt Nam
Cảm ơn nhé :sogood:

kikuzero said:
làm chuỗi thịt chó đéo dễ đâu bạn ạ. Cái này chế biến nó không thành quy trình như lợn gà được. Tuy nhiên vẫn ủng hộ bác.

via vozForums for iPhone
Chỗ mình có người đã mở đc chuỗi rồi nhé. Làm thật đơn giản thì sẽ dễ kiểm soát chất lượng. Nên các quán mới mở ông ấy chỉ làm duy nhất món chó chặt. Chó sống móc hàm cung cấp từ 1 chỗ cho cả chuỗi. Chó chặt là dễ nhất rồi, sau đấy chạy ổn mới làm thêm các món khác.

Ông anh họ ở quê cũng có cái startup đang khá thành công.
Vườn, ao rộng, trước ông ấy cũng làm VAC, thời gian rảnh làm linh tinh nữa. Vợ làm KCN, nuôi 2 đứa con là đóe thấy dư.
Ông ấy xây chuồng, tường vây, quây b40. Mua chó bọ về vỗ béo, thả lông nhông cho khách xem. Khách chọn con nào làm luôn con đó, để sống về chế biến cũng ok, ăn ngay thì dọn mâm luôn, nửa con hay 1 quày cũng bán. Cuối tháng, cuối tuần nào mà mưa gió thì bán không kịp thở. Bà vợ cũng nghỉ việc về phụ chồng rồi.
Mô hình này ngon nhưng đúng là khó mở rộng quá, quá khó kiểm soát chất lượng. Nếu làm hộ gia đình thì ok, chứ mở ra bọn mõm lợn, chính quyền kiểu gì cũng chọc ngoáy.

denhatxom7

Reaction score
0
duongctt said:
Cảm ơn nhé :sogood:

Chỗ mình có người đã mở đc chuỗi rồi nhé. Làm thật đơn giản thì sẽ dễ kiểm soát chất lượng. Nên các quán mới mở ông ấy chỉ làm duy nhất món chó chặt. Chó sống móc hàm cung cấp từ 1 chỗ cho cả chuỗi. Chó chặt là dễ nhất rồi, sau đấy chạy ổn mới làm thêm các món khác.

Ông anh họ ở quê cũng có cái startup đang khá thành công.
Vườn, ao rộng, trước ông ấy cũng làm VAC, thời gian rảnh làm linh tinh nữa. Vợ làm KCN, nuôi 2 đứa con là đóe thấy dư.
Ông ấy xây chuồng, tường vây, quây b40. Mua chó bọ về vỗ béo, thả lông nhông cho khách xem. Khách chọn con nào làm luôn con đó, để sống về chế biến cũng ok, ăn ngay thì dọn mâm luôn, nửa con hay 1 quày cũng bán. Cuối tháng, cuối tuần nào mà mưa gió thì bán không kịp thở. Bà vợ cũng nghỉ việc về phụ chồng rồi.
Mô hình này ngon nhưng đúng là khó mở rộng quá, quá khó kiểm soát chất lượng. Nếu làm hộ gia đình thì ok, chứ mở ra bọn mõm lợn, chính quyền kiểu gì cũng chọc ngoáy.
Cái kiểu chọn chó thịt ngồi chờ thì 100% đéo phải con đã chọn. Thịt 1 con chó từ lúc đập, cắt tiết cạo lông nc sôi rồi thui khò rồi luộc lên theo nguyên miếng để làm chó chặt cũng gần tiếng rưỡi rồi :stick:
Gửi từ Xiaomi NoteBook Pro 2019 bằng vozFApp

Vozer_2018

Reaction score
0
duongctt said:
:beauty:
Lắm thằng thèm thịt chó nhỉ?
Có nghĩa Cầu đang rất cao, mà cung lại đang có vấn đề. Có khi mình cũng phải theo xu thế startup, mở chuỗi mộc tồn mới đc, làm thuê mãi éo khá đc.
Cung đang rất lớn, số lượng mõm lợn bài trừ cũng lớn, nhưng chẳng sao, theo mình bọn này có lợi cho mình hơn. Các bạn cứ ngoạc mồm ra nữa đi, mõm lợn, sẽ làm nhụt chí bọn đang hoạt động, bọn có ý định mở thêm, mở mới, bớt cho mình bao nhiêu đối thủ. :beauty:
Mình tin rằng cứ chó tơ, thui vàng, nấu ổn, mắm tôm tốt, rau thơm non, diệu ngon, đóe bao giờ sợ ế, nhất là mùa mát giời cuối năm này.
Mình mà mở đc chuỗi, kiểu gì mình cũng mời ae vozer vài con, kiểu gì cũng có voucher cho vozer. Ae nhớ đến ủng hộ mình nhé. :byebye:
Nói phải làm nha mai phen

Gửi từ Samsung SM-N950F bằng vozFApp