Hội vOz toàn thể A.E ở Hoa Kỳ - USA (sắp qua, đã qua, và đang đợi qua)

luuluan87

Reaction score
0
Quoc Truong said:
Vậy nó chỉ cần hình lưu hồ sơ thui hả?
Costco chụp rẻ có $5 mà chụp xấu thua xa ở VN. Ở VN canh thẳng mặt thấy 2 bên tai đều còn bên đây nó chụp nhìn thấy tai trái thui.
Mà có cho đeo kiếng phải không ?
Hộ chiếu Mỹ thì không cho đeo kiếng nữa nên visa VN cũng đừng đeo kiếng cho chắc ăn. Chụp hình thẻ kêu thằng chụp đứng xa xa ra không thôi là không thấy hết 2 cái lỗ tai. Chắc cần hình để lưu hồ sơ thôi, không nộp không được.

luuluan87

Reaction score
0
Quoc Truong said:
Mà ở TX thì gửi cho LSQ VN ở Houston phải không?
Nghe mấy thím trước nói vậy đó. Lệ phí chỉ $10 thôi nhé (hoặc zero, vô coi fb Tôi và SQ như hướng dẫn của mod tengtengvn nha).

Quoc Truong

Reaction score
1
luuluan87 said:
Nghe mấy thím trước nói vậy đó. Lệ phí chỉ $10 thôi nhé (hoặc zero, vô coi fb Tôi và SQ như hướng dẫn của mod tengtengvn nha).
Có cần gửi CNMD bản chính không hay chr cần gửi bản sao là được?

ketoi12345678

Reaction score
1
Quoc Truong said:
Tao ở VN học chưa hết lơp 6 nghỉ 12 năm. Qua Mỹ học ESL miễn phí được vài tháng tao mua 2 cuốn sách GED tự đọc 2 môn trong vòng 3 tuần liều thi đại 5 môn của GED. Đậu hết 4/5 trừ Reading ra, sau đó học reading rồi thi lại đậu được bằng GED (bổ túc cấp 3 Mỹ) rồi vô community college học 1 mùa rưỡi Tiếng Anh (tao nhảy vô học ESL lv 4 2 lớp English for Academics) rồi chính thức học community college được 5 mùa được GPA 4.0. Năm ngoái transfer vô UT học được 1 mùa, mùa này đáng lẽ tao học 5 lớp mà không biết lỡ quên FB hỏi old exam đê practice vì cái lớp linear algebra dễ quá. Không ngờ bị con bitch VN kia chơi report tao cheating với the student conduct office. Tao chán quá nên bỏ hết lớp (trừ lớp toán đó để chờ kết quả appeal). Tao appeal và cãi thắng nên đéo bị gì hết.

Ngoài ra tao còn dc A lớp đó dễ dàng. Chưa hết tao apply for internal transfer vô chemical engineering cũng được nhận luôn dù tao không có đủ 28 in réidence hours như được yêu cầu. Chemical engineering ở UT hạng 6 ở Mỹ đó con rất nhiều đứa từ freshmen, external transfer, hay internal transfer apply mà bị denied riêng tao apply cái là được nhận. GPA của tao ở UT tới 3.90 :chaymau:

Mà University of Florida campus nào? Aerospace ở UT tao hạng 6 hay 8 ở Mỹ thì phải mà cũng không competitive bằng chemical engineering. Mà mày có bằng đại học ở VN luôn hả? Tao thì chỉ có bằng tốt nghiệp tiểu học VN thui:stick:
Mình học campus ở Gainesville bạn ơi. Học xong trường Cao Thắng rồi đi làm sale cho Hyundai được 2 năm rồi đi Mỹ luôn. UT là University of Tampa hả bạn

Quoc Truong

Reaction score
1
ketoi12345678 said:
Mình học campus ở Gainesville bạn ơi. Học xong trường Cao Thắng rồi đi làm sale cho Hyundai được 2 năm rồi đi Mỹ luôn. UT là University of Tampa hả bạn
University of Texas at Austin. Nghĩ sau nói cái Tampa là trường bèo nhèo bên Florida của bác:sweat:
Mà Aerospace Engineering ở UF có hạng gì đâu, AE ở trường tui hạng 8 toàn nước Mỹ

RightHandVer2

Reaction score
0
Sắp tới em sang Mỹ học masters với visa F1, mẹ em 1 năm sau sẽ qua diện con bảo lãnh cha mẹ, liệu khi mẹ em sang đây làm adjust status cho em từ F1 sang green card có được không ạ.

loveufever

Reaction score
0
Lịt Pẹ Hồ Sơ I-75x 1/9/2017 nhận đc

Giờ GC vẫn chưa có dấu hiệu gì ???
Lịt Pẹ

Được gửi từ iPhone X - vozForums

nhtdung1007

Reaction score
0
RightHandVer2 said:
Sắp tới em sang Mỹ học masters với visa F1, mẹ em 1 năm sau sẽ qua diện con bảo lãnh cha mẹ, liệu khi mẹ em sang đây làm adjust status cho em từ F1 sang green card có được không ạ.
Theo mình biết thì là không đó. Có trường hợp thế này là con có quốc tịch, bố mẹ cách nào đó qua mỹ du lịch du học rồi con có quốc tịch adjust thì hình như được, ko cần về VN lại, chỉ chờ thôi

Còn ko có quốc tịch ( như mẹ bạn sắp tới ) thì theo mình biết là không gì có thể adjust được. bạn chắc phải chờ diện bố mẹ bảo lãnh con độc thân 7-8 năm gì đó

ProUsa[at]Usa

Reaction score
0
RightHandVer2 said:
Muốn binh nhanh sao không kiếm em nào bên đó có QT trả cho nó vài chục k chuyển diện cho nó lẹ
Chứ mẹ chỉ mới có GC lãnh con thì đợi hồ sơ đáo hạn ngày ưu tiên thì mụ cũng hoc xong bên Mỹ truoc đó rồi.