nblackhawk

Reaction score
0
sticker said:
Bố mình vẫn bình thường, h uống cái này phòng trước có sao ko bác

via vozForums for iPhone
Cái này ko phải thuốc phòng nhé bác, có một loại chống xơ vữa mạch máu ấy. Nói chung mấy cái này phải cẩn thận thím à.

Gửi từ HUAWEI JKM-LX2 bằng vozFApp

gialam_o.0

Reaction score
0
an cung của TQ là thuốc cấp cứu, bao giờ bị tắc mạch máu não thì uống thôi, mà nó cũng có hạn sử dụng hết hạn là vứt đi, không nên tiếc của mà uống vì thuốc có thành phần thủy ngân
còn loại của Hàn quốc tên là bm gì đấy gần giống thế thì uống định kỳ được, nó cũng không phải thuốc cấp cứu nên có bị tai biến uống cũng chẳng tác dụng gì đâu

Bmaster

Member
Reaction score
0
Loại của hq là uống định kỳ để phòng tránh , bố mẹ mình cũng hay uống

Hoặc lúc nào thâý khó chịu thì uống ngay 1 viên , thớt nên mua thêm máy đo huyết áp cho bác nhà nữa

blackhell

Reaction score
0
taukhua96 said:
Cái này giống của Hàn.
Mà an cung ngưu hoàng cũng chỉ dùng dc cho tắc mạch náu não thôi, vỡ thì uống vào là thăng luôn

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 5 bằng vozFApp
nblackhawk said:
Loại này có tác dụng chống nghẽn mạch máu não, tăng cường lưu thông máu. Chỉ có tác dụng khi nghẽn mạch máu thôi nhé, vỡ mạch máu uống vào là đi luôn ấy
sticker said:
Bố mình vẫn bình thường, h uống cái này phòng trước có sao ko bác

via vozForums for iPhone
2 thím nói đúng nhưng không thực tế.
Khi đột quỵ thì người bt không thể biết là tắc hay vỡ mạch máu não, cái này bắt buộc phải vào viện có máy móc bác sĩ mới chẩn đoán được.
Trường hợp có thể đưa vào viện cấp tỉnh trong 15p thì đưa đi, còn xa thì gần như là chơi xổ số 50-50, cứ uống 1 viên rồi đưa đi cấp cứu thôi :sweat:

Gửi từ BoomPhone bằng vozFApp

OaB

Reaction score
1
blackhell said:
2 thím nói đúng nhưng không thực tế.
Khi đột quỵ thì người bt không thể biết là tắc hay vỡ mạch máu não, cái này bắt buộc phải vào viện có máy móc bác sĩ mới chẩn đoán được.
Trường hợp có thể đưa vào viện cấp tỉnh trong 15p thì đưa đi, còn xa thì gần như là chơi xổ số 50-50, cứ uống 1 viên rồi đưa đi cấp cứu thôi :sweat:

có gì không thực tế, nếu bạn không chuẩn đoán được là tắt hay vỡ mạch máu khi bị đột quị: thì uống cái này vô là 50-50. tắt uống vô có thể được cứu, còn vỡ uống vào đi ngay. dạng này nó giúp lưu thông máu.

OaB

Reaction score
1
thím mua 1 hộp đó 2tr mấy? mua ở đâu thế

OaB

Reaction score
1
thím mua 1 hộp đó 2tr mấy? mua ở đâu thế

vietdung1611

Reaction score
1
An cung ngưu( mật trâu) này cứ 1 năm mình mua 3 viên(1tr4 1 viên) của Nam Hà, người nhà mình đã sử dụng được 5 - 6 năm và cho kết quả thực tế rất khả quan.
Lưu ý với bạn 2 điều: Người nhà uống là người bị cao huyết áp, có sổ khám bệnh 10 năm. Cao huyết áp qua theo dõi của bác sĩ kết hợp dạng máu đông( Máu nhiễm mỡ cao) thì mới dùng được loại này bạn nhé.
Người dưới 60 tuổi 1 năm/ 1 viên. Trên 60 1 năm 2 viên.
1 bác cạnh nhà mình bị tai biến máu nhiễm mỡ cao ( có máu đông, tắc mạch máu) lúc bị nửa tháng uống 10 viên ( có chỉ định của bác sĩ nhưng không kê đơn mà mua ngoài theo chỉ định kết hợp với phác đồ điều trị) sau phác đồ nửa tháng cứ 1 tuần đều 2 viên ( trong 2 tháng ) giờ lại uống rượu đều, chửi vợ con như hát hay đéo sợ bố con thằng nào ( vl thật)

vietdung1611

Reaction score
1
An cung ngưu( mật trâu) này cứ 1 năm mình mua 3 viên(1tr4 1 viên) của Nam Hà, người nhà mình đã sử dụng được 5 - 6 năm và cho kết quả thực tế rất khả quan.
Lưu ý với bạn 2 điều: Người nhà uống là người bị cao huyết áp, có sổ khám bệnh 10 năm. Cao huyết áp qua theo dõi của bác sĩ kết hợp dạng máu đông( Máu nhiễm mỡ cao) thì mới dùng được loại này bạn nhé.
Người dưới 60 tuổi 1 năm/ 1 viên. Trên 60 1 năm 2 viên.
1 bác cạnh nhà mình bị tai biến máu nhiễm mỡ cao ( có máu đông, tắc mạch máu) lúc bị nửa tháng uống 10 viên ( có chỉ định của bác sĩ nhưng không kê đơn mà mua ngoài theo chỉ định kết hợp với phác đồ điều trị) sau phác đồ nửa tháng cứ 1 tuần đều 2 viên ( trong 2 tháng ) giờ lại uống rượu đều, chửi vợ con như hát hay đéo sợ bố con thằng nào ( vl thật)

blackhell

Reaction score
0
OaB said:
có gì không thực tế, nếu bạn không chuẩn đoán được là tắt hay vỡ mạch máu khi bị đột quị: thì uống cái này vô là 50-50. tắt uống vô có thể được cứu, còn vỡ uống vào đi ngay. dạng này nó giúp lưu thông máu.
Thì ý của tôi là gần như 99% là uống, vì có mấy người nhà gần đến mức vào được viện cấp tỉnh trong thời gian dưới 30p đâu, nên chuyện cảnh báo là thừa thãi đó :pudency: