[Hỏi ngu] Lương 15tr là thấp trong xh này hả mấy bác

JaxTeller

Reaction score
0
nhakhaocohoc said:
Không biết bác nói ai chứ mình biết một thằng em xã hội y như trường hợp đó, học cơ khí bách khoa ra trường duyên đưa đẩy làm IT helpdesk cho công ty, lương 2k6 sau thuế, đang thực tập, sn 98. Bằng cấp còn chưa bổ sung cho nhân sự. Đi làm từ 9g sáng tới 4g30 chiều là về tới nhà rồi.
Lại thằng em,thằng bạn..xin hỏi thực tập helpdesk công ty nào mà 2k6 vậy ?hư cấu cũng vừa phải thôi

chetvislo

Reaction score
0
FoxBeel said:
93 là 27 rồi. Fen vừa ra trường là 22 23, 4 5 năm nữa không lẽ không lên được 5tr à :surrender::surrender::surrender:
Đi nghĩa vụ về reset lại nhé

ht.pk.no.1

Reaction score
0
Giờ các bạn trẻ tài giỏi. Mặt bằng chung cũng cao lên.

Tôi năm nay 3x, lẹt phẹt ở vị trí manager nhỏ, lương 20tr. Cấp cao hơn toàn 90-95 :shame:

Các bạn mới ra trường lương 10tr là bình thường. Hồi năm 2011 tôi đi làm cv đầu tiên lương được đúng 3,3tr :pudency:

via vozForums for iPhone

TayMonKhanh...

Reaction score
0
thật ra độ tuổi từ 22-26 tuổi là khoảng thời gian các bạn tích lũy kiến thức, kinh nghiệm, mối quan hệ, lương có thể không cao nhưng các bạn học được nhiều. Từ sau độ tuổi đó bạn sẽ nhảy các cty khác, lương sẽ tăng 50-100% tùy cty, nên các bạn cũng nên vội nản. Trừ mấy bạn quá giỏi, hoặc đi làm từ khi còn đi học thì khác. Đừng nghe mấy vozer trên này lương 350 củ 1 tháng bla bla mà cảm thấy mình loser

cuemkt

Reaction score
0
Bình tĩnh mà sống bạn ơi :D

Mới ra trường chắc tầm 22 23 hả, làm việc hết mình quẩy tẹt ga đi :byebye:

ltbl2206

Reaction score
0
:v quê tui lương mặt bằng chung có 3tr~7tr thôi vẫn sống dư dả, tích tiền xây nhà nuôi con như thường :v nói 10tr, 15tr mà còn bị nhục như mấy bác chắc dân quê nó tập thể tự sát vì nhục cả hén?

SieuNhan512

Reaction score
0
ltbl2206 said:
:v quê tui lương mặt bằng chung có 3tr~7tr thôi vẫn sống dư dả, tích tiền xây nhà nuôi con như thường :v nói 10tr, 15tr mà còn bị nhục như mấy bác chắc dân quê nó tập thể tự sát vì nhục cả hén?
3tr k để dc đồng nào đâu bác :tire::tire:

Destroyer9

Reaction score
0
nhakhaocohoc said:
Không biết bác nói ai chứ mình biết một thằng em xã hội y như trường hợp đó, học cơ khí bách khoa ra trường duyên đưa đẩy làm IT helpdesk cho công ty, lương 2k6 sau thuế, đang thực tập, sn 98. Bằng cấp còn chưa bổ sung cho nhân sự. Đi làm từ 9g sáng tới 4g30 chiều là về tới nhà rồi.
Xàm loz đéo có IT helpdesk nào 2k6 cả, trình bọn helpdesk cùi chết mẹ ra, như thằng culi trong công ty. Công ty nào to to thì nó cho tụi helpdesk ngồi viết mấy cái macro cho ae trong cty xài, chấm hết.
Tụi MT các công ty lớn max cũng hơn 1k thôi, bớt xạo loz :sogood:

t1111111

Reaction score
0
Phải nhìn bức tranh toàn cảnh
Mình 2 nhà hn nhà đất của bố mẹ k cho thuê, lương 15 củ thì quy đổi ra tra tỉnh ở trọ lương bao nhiêu thì hợp lý:chaymau:

Lastway

Reaction score
0
ngocthanh said:
Em tâm sự mỏng là em mới ra trường lương có 10tr thôi mà đã khoe cả xóm rồi
. Đọc cái thread bạn nữ 93 gì đấy lương 15tr mà ai cũng chê làm em cũng tủi lắm vì không biết vài năm nữa đuổi kịp bạn nữ ấy không. Cảm thấy mình hơi đi chậm so với xã hội thì phải
.
Tuỳ thớt sống ở đâu. Mỗi người một nhịp độ, so làm gì. Rảnh thì nghĩ làm gì tăng thu nhập đi.

via vozForums for iPhone