[Hỏi] Muốn lập trình web thì nên học những cái gì?

mrmike0612

Reaction score
0
bạn nào cho mình hỏi, mấy cái course online của Udemy hay tutorial từ youtube thì cover được khoảng bao nhiêu % kiến thức mình đi làm, mình học ngành khác nhưng đang muốn học lập trình web

phpvn

Reaction score
0
mrmike0612 said:
bạn nào cho mình hỏi, mấy cái course online của Udemy hay tutorial từ youtube thì cover được khoảng bao nhiêu % kiến thức mình đi làm, mình học ngành khác nhưng đang muốn học lập trình web
20-30% thôi nhé :shame:.
Hồi ở truờng mình học java, c , prolog, ocaml :stick:
Đi thục tập mình thực tập Android :adore:
Đi làm mình làm PHP :sexy: sau 2 năm giờ lên senior rồi :sexy:
Nói chung học, thụcw tập vs làm mình chẳng dính dáng mẹ gì, nhưng đụoc cái là học nền cứng thì học ngôn ngũw mới để làm chẳng khó :look_down:, như giờ biết php , framework vài cái, nhưng học cái framework mới cucwj nhanh, tầm vài ngày là code đụoc trên frameửok đó rồi :beauty:

Vì thụcw ra nó giống nhau hết cả thôi :go:

Madcat's Clone

Reaction score
0
phpvn said:
đúng r, trừ con Symfony nhìn hơi ngại ngại ra đúng là mấy con còn lại na ná nhau thật (zend 1 thì cũng thế)

mrmike0612

Reaction score
0
phpvn said:
20-30% thôi nhé :shame:.
Hồi ở truờng mình học java, c , prolog, ocaml :stick:
Đi thục tập mình thực tập Android :adore:
Đi làm mình làm PHP :sexy: sau 2 năm giờ lên senior rồi :sexy:
Nói chung học, thụcw tập vs làm mình chẳng dính dáng mẹ gì, nhưng đụoc cái là học nền cứng thì học ngôn ngũw mới để làm chẳng khó :look_down:, như giờ biết php , framework vài cái, nhưng học cái framework mới cucwj nhanh, tầm vài ngày là code đụoc trên frameửok đó rồi :beauty:

vậy có nên học mấy trang đó hay đi trung tâm âyu bác

phpvn

Reaction score
0
mrmike0612 said:
vậy có nên học mấy trang đó hay đi trung tâm âyu bác
đi học trung tâm hay không thì tự bạn hiểu rõ nhất thôi, cái nào cũng có cái totos riêng :chaymau:

Nếu bạn cảm thấy có khả năng tự học từ tìm hiểu cái mới thì không cần đi học, nhunwg nếu thaýa buoc đầu khó quá thì nên đi trung tâm một khóa để có kinh nghiệm học lập trình cũng hay :sexy:

Lời khuyên của nhung ng hác chỉ là đứng trên kinh nghiệm khả năng của họ nên có thể không đúng với bạn đâu :byebye:

phpvn

Reaction score
0
thanhbinh019 said:
Mình mới code HTML, CSS. Các bác cho mình hỏi cách chèn ảnh kèm chú thích tên ảnh như thế nào nhỉ. Ví dụ mình có 2 ảnh liên tiếp nhau, cách nhau tầm 50px, giờ muốn ghi ngay dưới ảnh 1 là "ABCABC" dưới ảnh 2 là "XYZZYX". :D
bạn học html, css tới đâu rồi mà hỏi câu này :eek:ps:

thanhbinh019

Reaction score
0
phpvn said:
bạn học html, css tới đâu rồi mà hỏi câu này :eek:ps:
Mình học được 1h, làm cái web chơi chơi. :sweat:. Chắc đơn giản lắm, để mình tự tìm hiểu vậy.

phpvn

Reaction score
0
thanhbinh019 said:
Mình học được 1h, làm cái web chơi chơi. :sweat:. Chắc đơn giản lắm, để mình tự tìm hiểu vậy.
thôi tìm hiểu tiếp đi là hiểu, cái này rất là đơn giản mà :byebye:

thanhtunghp92

Reaction score
0
thanhbinh019 said:
Lol, sau mấy tháng vất vả làm một trang web hiện đại với đầy đủ khả năng adaptive to screen size, hỗ trợ đủ các loại browser/device...

Mỗi lần có ai đó nói html/css đơn giản lại thấy buồn cười.